Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องค่าไฟ กับ 8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องค่าไฟ กับ 8800GTS

= = มันกินไฟรึเปล่าคับ พอดีค่าไฟ ขึ้น อะคับ ช๊อคพอสมควร เรย

โครตกินไฟครับ ผมโดนเดือนละ 3000 กว่าบาทครับ

Comment

" ม้าวิ่งต้องกินหญ้าครับ "

แน่ใจนะครับว่าเกิดจากแค่การ์ดจออย่างเดียวครับ

Comment

แล้วแต่การใช้งานครับ

Comment

หลายๆ อย่างคับ อิอิ ที่กินไฟ

Comment

การ์ดจอตัวเดียวมันไม่น่ากินไฟเยอะขนาดทำให้ค่าไฟขึ้นจากเดิมมากนะครับ

Comment

ผมเพิ่งซื้อมายังมะถึงเดือนเลย ตอบไม่ได้ อิอิ

Comment

เหมือนข้างบน

Comment

ผมว่ามันก็ไม่เท่าไรนะครับ

Comment

ไม่กินหรอกค่ะ ตามเสปกเราเปิดคอมทั้งวันทั้งคือขึ้น 2 -4 ยูนิต แต่พอเปิดแอร์ขึ้น 10 ยูนิต++++ อะไรกินไฟมากกว่าคิดดูแล้วกัน

Comment

ไม่น่าจะขึ้นเยอะขนาดนั้นเลยนะเนี่ย แค่การ์ดจอตัวเดียว

Comment

พอดีผมอยู่หอ อะคับความแตกต่างเรื่องค่าไฟจากบ้านมานก็เลยเห็นได้ชัด หน่วยละ 7 = ="
                        รอบล่าสุดโดนไม่ 3500 คับค่าไฟหอ เปิด 7 24 ด้วยอะคับ

Comment

ใช้การ์ดจอ แรง ทำให้เกิดความร้อนสูง
                          8800gts กินไฟมากกว่าการ์ดจอระดับล่าง เป็นธรรมดา
                          ทำให้อากาศภายในห้องร้อนขึ้น
                          ทำให้ต้องเปิดแอร์บ่อยและนานขึ้น

บางทีอาจจะเป็นผลพวงก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by neung234 View Post
                            พอดีผมอยู่หอ อะคับความแตกต่างเรื่องค่าไฟจากบ้านมานก็เลยเห็นได้ชัด หน่วยละ 7 = ="
                            รอบล่าสุดโดนไม่ 3500 คับค่าไฟหอ เปิด 7 24 ด้วยอะคับ
                            เป็นที่แอร์คะเราอยุ่หอเหมือนกันห้องแอร์ด้วยเดือนที่แล้วใช้ไฟไป 380 ยูนิต ค่าไฟเพิ่มเป็น 2500 บาท ขณะนั้นใช้ 7600GS เลยสงสัยว่าเป็นที่อะไรทำไมขึ้น คนในหอมีแต่คนว่า ว่าเพราะคอมเราแรงเลยกินไฟ แต่เราไม่เชื่อเดือนนี้เอลยเปิดเล่นคอมทั้งวันทั้งคือ แต่เปิดแอร์แค่วันล่ะ 2 ชม. 5 ทุ่มครึ่ง - ตี 1 ครึ่ง นอกนั้นเปิดพัดลม ค่าไฟมาอยุ่ที่ 160 ยูนิตเองใกล้ ๆ ปลายเดือน และลองวันเสาร์อาทตย์จำดูว่าไฟขึ้นกี่ยูนิตโดยมีเครื่องไฟฟ้าที่ใช้งาน 3 ชิ้น คือ ตู้เย็น(ตัวเล็ก) ตอมฯ พัดลม ตอนเช้า(ประมาณ 9 โมงเช้า) ดูม่านวัดไฟอยุ่ที่ 900 พอตกประมาณ 1 ทุ่ม มันมาอยุ่ที่ 901 - 2 คือมัน901 จะไป 902 ครึ่งเดียว (ใช้ E6600 กับ 8800 น่ะนั่น) ฉะนั้นแอร์นี่แระกินไฟ แถมหอจะพยายามเอาค่าไฟเลยไม่มีการทำความสะอาดแอรืบ้างเลย เลยเย็นช้า นี่ถ้าเพื่อนช่างไฟเราว่างว่าจะมาให้ล้างแอร์ให้หน่อย ไม่งั้นเย็นช้าเปลืองไฟ

Comment

ของผมขึ้นไม่เยอะเท่าไหร่ แต่อาจเป็นเพราะผมเล่นเนทจะใช้เครื่องเก่า เล่นเกมหรือทำงานจะใช้เครื่องตามลายเซนต์ละมั้งครับ

Comment

Working...
                              X