Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงประกันของอะไรถึงจะดีล่ะครับ ผมเห็นไม่ดีสักอัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงประกันของอะไรถึงจะดีล่ะครับ ผมเห็นไม่ดีสักอัน

ตกลงประกันของอะไรถึงจะดีล่ะครับ ผมเห็นไม่ดีสักอัน
    ที่เห็นๆ A&L กับ Hardware House เนี่ย มีแต่คนบอกไม่ดี
    ส่วน Dcom ก็เพิ่งมีปัญหา เห็นมีคน post กัน
    แล้ว COM7 ล่ะครับดีป่าว
    อืม ของ Synex ด้วยเป็นไงบ้าง
    ตกลงผมซื้อของประกันร้านธรรมดาดีกว่าหรือป่าวครับเนี่ย

ของพวก JEDI, TKCOM หรือ ADVICE พวกนี้จะเชื่อถือได้ป่าวอ่ะ

อยากทราบครับ ขอความเห็นนะ ไม่ได้ตั้งมาเพื่อมีเจตนาจะล่อเป้าใดๆ
    เพราะผมซื้ออุปกรณ์บ่อย ทั้งใหม่และมือสอง ผมก็อยากจะรู้ว่าประกัน
    แบบไหนร้านไหนไว้ใจได้น่ะครับ ผมเคยเคลม Mainboard อันละ 11900 บาท
    ขอไม่ระบุชื่อประกันละกันนะ ใช้เวลา สองเดือนครับ เพราะเค้าบอกว่า
    Mainboard รุ่นนี้แพง ไม่มีเก็บไว้ใน Stock ทั้งๆ ที่ซื้อมาใช้ได้ 2 อาทิตย์
    วันที่ผมได้ Mainboard คืนมา ราคา Mainboard เหลือ 9980 แล้วครับ
    ผมอยากถามว่าแล้วผมจะรีบซื้อไปทำไมเนี่ย รออีกสองเดือนให้ราคามัน
    ตกก่อนแล้วค่อยซื้อก็ได้ฟ่ะ เลยเข็ดเลยกับประกันยี่ห้อนั้น
    (อ่อ ลืมบอกไป อาการตอนนั้นคือ เปิดติดปุ๊ป ไฟก็ดับ
    ช่างของเค้า test แล้วก็ลงความเห็นว่าเสียให้เคลมได้
    ของที่เคลมมาผมว่า เป็นของที่ใช้สำหรับเคลม โดยเฉพาะ แต่ผมว่าก็คงเป็นของใหม่แหละแต่เค้า
    เปลี่ยนให้เฉพาะ บอร์ด นะ กล่องกับอุปกรณ์อื่นๆ เค้าบอกว่าให้ใช้ของเดิม)

ในทางตรงกันข้ามเคยไปเคลม RAM DDR2 1GBx2 กับอีกบริษัทนึง
    ใช้เวลา 5 นาทีครับ จริงๆ แล้วเสียแค่ตัวเดียว แต่เค้าเปลี่ยนให้ยก set ทั้งสองตัวเลยครับ
    เค้าไปหยิบมาจากแผงที่ขายเลยครับ ของยังอยู่ใน package อย่างดี ไม่ได้แกะเลย เค้าก็แกะออกมา
    ติด voild ให้เป็น lifetime แบบ platinum เหมือนเดิม แต่ผมว่าของบริษัทนี้ขายแพงกว่าที่อื่นนะอาจจะเป็นเพราะประกันก็ได้

อันนี้ประสบณ์การส่วนตัวนะครับ ล่าสุดผมก็เพิ่มซื้อ Mainboard มาประกัน DCom นี่แหละครับ
    แต่พอมาเห็น เค้า Post กันก็เซ็งเลย ไม่รู้ว่าถ้าของมันเสีย จะมีปัญหาเหมือนคนที่เค้ามา Post มั๊ยอ่ะ
    พอละ ให้คนอื่นพูดมั่งดีกว่า ไปล่ะ

เท่าที่เคยใช้มา com7 ก็ดีนะครับผมเอา 7600GS ไปเคลมนั่งรอครึ่งชม.ได้เลยครับ

Comment

Com7 ด้วยคน

Dcom = DamageComputer

A&L = Abnormal & Lier

ประสบการณ์ครงครับ
      เสียตังค์แพงเพื่อเอามาทำมาหากิน+Entertain ตัวเอง
      แต่เจอประกับเแบบรอเป็นเดือนๆ โคตรเสียอารมณ์

สู้ขยับแบงค์ทิ้งโยนลงเตาเผา แล้วเก็บครึ่งนึงไว้ ยังรู้สึกดีกว่าซื้อของพวก**ม**ง

ตอนขายเราจะขายให้ได้ แต่พอมีปัญหา บายเีบียงยั่งนั้นยังนี้

Comment

ผมว่า แล้วแต่ประสบการณ์อันเลวร้ายที่แต่ล่ะคนเคยเจอมาคับ

บางคนว่า อันนี้ไม่ดี อีกคนว่าอันนี้ดี

มันแล้วแต่ คร้าบ ผมว่านะ

Comment

ต่างกรรมต่างวาระครับ ... ถึงจะเป็นบริษัทที่น่าเชื่อถือแค่ไหน ก็ต้องมีหลุดมาบ้างล่ะครับ คงจะบริการให้ถูกใจทุกคนลำบาก อยู่ที่ว่าจะไปเจอแบบไหน เจอพนักงานคนไหน ช่วงเวลาไหน

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่ที่ๆน่ะครับ ปัญหาของแต่ล่ะคนมันไม่เหมือนกัน

Comment

แล้วแต่ดวง
              ดวงดี ประกันไม่ดี ก็ได้ของเร็ว ของดี
              ดวงไม่ดี ประกันดี ของขาด ได้ของช้า ได้ของเก่า ของซ่อมมา

Comment

com 7
                เครม กาดจอ 5200 รอ 40 นาที ตัวให่ยกกล่อง
                FLASH DRIVE 20 นาที
                DVDRW 3 รอบ ไม่เคยเกิน 40 นาที
                บอด 4 วัน

DCOM
                HDD อิอิ แล้วแต่จำนวนคน แต่ไม่เคยเกิน 30 นาที

A@L
                กาดซาวตัวละ 900 รอเครม 17 วัน ต้องโทไปถามเองอีก

SCANNER เมื่อนานนนนนมาละ
                เมนบอด ได้ของเลย แต่วนซ่อม ใหม่มาก

INGRAM
                FLASH DRIVE 10 นาที

SYNNEX
                HDD 5 นาที เปลี่ยนใหม่เลย

DETECH
                เครม BOX 4 วัน ออกเน่าๆๆ

SAMSUNG
                จอ 793DF 7 วัน

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                  แล้วแต่ดวง
                  ดวงดี ประกันไม่ดี ก็ได้ของเร็ว ของดี
                  ดวงไม่ดี ประกันดี ของขาด ได้ของช้า ได้ของเก่า ของซ่อมมา

ดวงเท่านั้นคับ

Comment

สินมั่นคง อิอิ ขำ ๆ

Comment

ผมเคย Claim ที่ A&L รออยู่ 30 นาที ไม่ใช่เพียงครั้งเดียว แล้วก็เปลี่ยนมาให้เลยครับ
                      ไป Claim อยู่ประมาณ เกือบ 10 ครั้ง (ไม่ใช่สินค้าเดียวกันนะครับ)

HDD ที่ Dcom 3 วัน ถึงได้ เพียงครั้งเดียว
                      HDD ที่ Maxtor ได้ทันทีเลย ประมาณ 3 - 4 ครั้ง

สรุป ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับแต่ Case หรือของว่ามีหรือไม่
                      ดังนั้น จะดีหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ตอนนั้น นะครับ

ก็เหมือนกัน คนซื้อคนขาย ก็มีดีและชั่วปน ๆๆ กันได้
                      ใครอาจจะเจอดี ๆๆ ก็ดีสุด ๆๆ เจอชั่ว ก็ชั่วสุด ๆๆ แล้วแต่จะเจอ

ดังนั้น ก็จงสู้ ๆๆ ต่อไปเถอะ

Comment

แต่เวลาเราหาเงินมา มันเหนื่อยนิ ถ้ามีดวงได้เงินมาง่ายก็ดี

ซื้อของแล้วต้องมานั่งวัดดวงกัน มันไม่ใช่เรื่อง บริษัทควรจะต้องมีความรับผิดชอบ

มั่วแต่ คิดแต่ว่าดวง ก็โดนเอาเปรียบกันต่อไปเถอะ

(หาตังค์เองได้ถึงจะรู้ พวกขอ พ่อ-แม่ อ่ะ ไม่ค่อยรู้ค่าของเงินหรอก)

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                          แต่เวลาเราหาเงินมา มันเหนื่อยนิ ถ้ามีดวงได้เงินมาง่ายก็ดี

ซื้อของแล้วต้องมานั่งวัดดวงกัน มันไม่ใช่เรื่อง บริษัทควรจะต้องมีความรับผิดชอบ

มั่วแต่ คิดแต่ว่าดวง ก็โดนเอาเปรียบกันต่อไปเถอะ

(หาตังค์เองได้ถึงจะรู้ พวกขอ พ่อ-แม่ อ่ะ ไม่ค่อยรู้ค่าของเงินหรอก)

ชอบๆๆๆๆ โดนๆๆ

Comment

ขำได้พวกเพิ่งหาเงินเองเป็นทำปากดีเห็นค่าของเงิน

คุณอย่ามองโลกในด้านลบเลย ทางบริษัทเค้าไม่อยากยึกยักหรอก ของแบบนี้ ไม่ใช่ธุรกิจผูกขาดนะ ที่ไม่มีคู่แข่ง จะเล่นตัวยังไงก็ได้ มันต้องแข่งขันเอาใจลูกค้า ไม่งั้นก็อยู่ไม่ได้

แต่บางครั้งก็จำเป็น เพราะไม่มีของในสต็อก ท่านจะให้ทำไง เสกได้มั้ย ของแบบนี้ มันก็ต้องมีขั้นตอน

a&l ที่ว่าแย่ๆ เคยไปเครม บางทีก็ได้ของเลย ไม่เห็นมีปัญหา

dcom , com7 ที่ว่าดีขึ้นมาหน่อย บางทีก็รอนาน มันก็แล้วแต่ละครับว่าที่ศูนย์เค้ามีของให้หรือปล่าว ถ้ามีเค้าก็ไม่กั๊กไว้ ให้ลูกค้าโทรไปตามอยู่เรื่อยหรอก มันเสียชื่อและรำคาญด้วย

Comment

synnex

Comment

Working...
                              X