Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีดู ยังไง ว่า C บน บอร์ด บวมหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีดู ยังไง ว่า C บน บอร์ด บวมหรือยัง

คือ เมนบอด พี่ผมใช้ มา ตั้งแต่ ปี 2002 จนบัดนี้ก็ ยังใช้อยู่

ผมลอง ดู คาปาซิสเตอร์ บน บอร์ด ทุกตัวคร่าวๆ แล้วก็ ไม่พบ ว่าตัวเยิน ออกมา ยัง อยู่เป็นระเบียบ เรียบร้อยดี

อยากทราบวิธีดูอะครับ ไม่ทราบว่าผมดู ถูกไหมครับ

ใช่ครับ ดูตรงก้นมันอ่ะครับ ตรงที่เป็นเหล็กขาวๆ นั่นแหละครับ ถ้าบวมมันก็จะป่องออกมา
    เพราะปกติก้นมันจะแบนๆ ครับ ^^

Comment

C ก้นป่อง

Comment

เป็นอย่างไรหรอคับช่วย โพสภาพให้ดูหน่อยครับ

Comment

ไม่มีน้ำไหลเมื่อถ่ายไฟฉ่าย ไม่บวมเหมือนปลากระป๋อง แสดงว่ายังแจ๋ม อยู่

Comment

มันไม่เรียบ มันก็บวมแล้วครับ

Comment

Working...
            X