Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้เรียกว่า คอขวด หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้เรียกว่า คอขวด หรือเปล่าครับ

spec คอมผม

Intel Celeron 1.7 Ghz
    Ram ddr 266 512 mb
    Vga Geforce 6200A 128mb 64 bits run @ 4x
    m/B support ddr 266Mhz agp 4x

เล่นเกม NFU2 ปรับ กลาง ๆ มันก้ ลื่นดีนะครับ แต่เวลา เล่นๆ ไป มักจะ ค้าง 1 - 2 วิ เป็นช่วงๆ

ไม่ทราบว่าเปนที่ คอขวด หรือ เป็น ที่ กาดจอ อะครับ

ปล.เปิด agp fast write

ลองปิดแล้ว โคตรจะ กระตุก เลย
    แต่พอ เปิด agp fast write ลื่นขึ้นมามาก แต่ เล่นๆ ไป จะ ค้าง 1 - 2วิเป็นพัก ๆ

วอนเซียน วิเคราะห์ ที อิอิ

ผมว่าไม่ใช่ขวดนะ

แต่เป็นหลอดกาแฟมากกว่า

Comment

ขนาดผมยังมีเลย นี๊ดๆ กาตุกเป็นพักๆเหมือนกัน กับ need carbon
      E6420@3.08 +8800GTS 320mb กาตุก 0.2-0.3 sec เปิด maximum

Comment

สงสัยต้องสอยตามที่คิดแล้วล่ะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ผมว่าไม่ใช่ขวดนะ

แต่เป็นหลอดกาแฟมากกว่า
          ผิดแล้วท่าน หลอดกาแฟเบอร์ดี้ ตะหาก

Comment

เพิ่มแรมหน่อยครับ

Comment

เคยถามเซียนที่พันธ์ทิพย์นานแล้ว สรูปได้ว่า cpu ตัวนี้ไม่มีชุดคำสั่งใน cpu ที่ใช้สำหรับเ่ล่นเกมส์

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                Intel Celeron 1.7 Ghz
                Ram ddr 266 512 mb
                Vga Geforce 6200A 128mb 64 bits run @ 4x
                m/B support ddr 266Mhz agp 4x

ลองปรับ 800*600 อื่นๆlow(ใน advance กด2 มั้ง ไม่ได้เล่นนานละ) ดูครับ
                ถ้าไม่กระตุกลอง อื่นๆ high ดูอีกทีครับ
                ปรับ Low medium high แบบไม่เลือก detail มันอาจจะเป็นพวก AA ด้วยทำให้กระตุกครับ

Comment

ปัญหาคอขวดแก้ไขได้น๊ะ
                  ด้วยหลอดชานมไข่มุขคล่องเลยล่ะทีนี้^^

Comment

เล่นมุขกันกระจายเลยแฮะ
                    คอขวดอ่านะ เล่นหลอดกันใหญ่

เล่น UG2 ผมว่าสเปกมันไม่คอขวดแต่ไม่มีแรงพอเลยแฮะ
                    อัดแรมไปอีก 512 ละกัน
                    นอกนั้นคิดไม่ออกแฮะ

Comment

ใส่แก้วยกกระดกไปเลย ไม่มีคอขวด เล่นมุขมากๆ เดี๋ยวขอขวดจะกลายเป็นขวดปากฉลาม

ของผม 6600GT ก็เป็นนะ นิดๆ แต่นานนนนนเลย จะเห็นเป็นสักที
                      ลองหาแรมเพื่อนๆมาใส่เพิ่ม ถ้าให้ก็ไปซื้อมาเพิ่ม

ไม่งั้นก็ลด Detail ความละเอียดเกมส์ลง เผื่อช่วยได้

Comment

ผมว่า 1.7 นี่มันเล่นเกมไหม่ๆไม่ไหวอ่ะ ยิ่งเปง celeron อิก อัดแรมลงไปอิก ก้ออาจจะช่วยได้บ้าง แต่6200a เนี่ยผมเคยใช่น่ะ เปิดกลางๆก้อโอเคมีกระตุกบ้าง แต่เจอฉากไหญ่หน่อย จบเลย....

Comment

ผมเคยเล่นเกมนี้ด้วย FX5200 นะครับ ก็อืดๆอ่ะ(ปรับต่ำสุดเกือบหมด)
                          แต่ผมเล่นด้วย P4 2.4+Ram 512 นะครับ
                          พูดมานี่ก็จะบอกว่า ปรับต่ำสุด(ถึงไม่สวยแต่ก็ได้เล่นละกัน) ก็ไม่ได้เลวร้าย

Comment

Working...
                          X