Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX GF7900GS XXX 600/1600 !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX GF7900GS XXX 600/1600 !!

XFX GF7900GS XXX 600/1600

ไอ่เจ้าเนี่ย คือแบบว่าผมอยากได้อ่ะคับ อยากทราบราคากับสถานที่ที่พอจะมีขาย ว่าจะหาได้จากไหนน่ะครับ (พรุ่งนี้จะลองโทรถามร้าน JIB ดู) (ผมอยู่ชลบุรี อิอิ)

แล้วก็ช่วยเปรียบเทียบกับ Brand อื่นๆ หรือไม่ก็ Series อื่นๆ ให้หน่อยก็ดีนะคับ

คือจริงๆแล้วลังเลระหว่าง ASUS EN7900GS กัีบเจ้า XFX GF7900GS XXX ตัวเนี้ย

แต่พอดีโดยส่วนตัวผมมันชอบ XFX มากกว่า

แต่จริงๆแล้ว เล็งไปถึง XFX GF8600GTS XXX แต่มันติดใจตรงที่ 128 Bit เนี่ยคับ วู้ๆ เซงๆ

แล้วเท่าที่อ่านๆดูในบอร์ดเนี่ย ความเห็นส่วนมากจะเอนเอียงไปทาง 7900 มากกว่า 8600 เรื่องจาก DX10 เนี่ย มันเปงโลกอนาคต ซึ่งผมว่ามันก็น่าจะอีกนานพอควร

แล้วส่วนมากก็พูดๆกันว่า ถ้าจะเล่น 8600GTS ให้กระโดดไปเล่น 8800GTS เลย ผมก็ว่า ราคามันโอเวอร์ไปอีก -*- เลยไม่รู้จะเอาไงดี

แล้วมีบางคนก็บอกว่า ถ้าเกิด DX10 เอามาใช้กันจริงๆแทน DX9 ไอ่เจ้า 8800GTS มันจะตกลงมาที่ประมาน 6000 (โดยส่วนตัวผมก็ว่า น่าจะซื้อมาใช้ในช่วงนั้นเลย)

ไงไงก็รบกวนช่วยกันออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ
    Last edited by Coolsman; 26 Jun 2007, 02:27:23.

ตัวนี้ของไม่น่าจะมีแล้วนะครับ เห็น busitek เอามาขายพักนึง

Comment

ใช้อยู่ครับ XFX8600GTxxx 128แต่คอ/เมม มันสูงกว่านะครับ

Comment

Reply : Cesc

งี้ผมก็หมดทางเลือกกับเจ้า XFX GF7900GS XXX 600/1600 แล้วหรอคับเนี่ย

สุดท้ายก็ต้องไปซบไหล่ ASUS อย่างงั้นน่ะสินะคับ

แล้ว XFX ไม่มีตัวแทนของ GF7900GS XXX 600/1600 มั่งเลยหรอคับ

อย่าง GF7900GS Extreme 480/1400 มันจะพอแทนกันได้ไม๊คับ

Reply : pungpond999

Core/Mem มานสูงกว่าก็จริงนะคับ แต่มัน 128 Bit เนี่ย มันหายไปครึ่งๆเลยง่ะ
        Last edited by Coolsman; 26 Jun 2007, 02:41:45.

Comment

หามือสองซิครับผมเด๋วก็มีคนปล่อยนะผมว่า

Comment

ไม่ลองดู Galaxy มั้งอ่ะครับ ประสิทธิแทบไม่ต่างกันเลย

Comment

รุ่นนี้ขายดีๆจริงๆ

Comment

มือ 2 -*- เสียวสิครับ ไม่รู้ว่ามันผ่านอะไรมายังไงมั่ง

ส่วน Galaxy เด๋วจะลองๆหาบทความอ่านๆดูเกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ละกันคับ

Comment

Galaxy 7900GS
                  - ซิงค์ Zalman
                  - แรม 1.4ns
                  แล้วท่านจะหลงรักมันครับ

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...07900GS%20SLI/

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    Galaxy 7900GS
                    - ซิงค์ Zalman
                    - แรม 1.4ns
                    แล้วท่านจะหลงรักมันครับ

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...07900GS%20SLI/

ถูกต้องตามนี้เรยครับ ขอแก้แรมเป็น 1.2 Ns นะครับ

ซื้อ Galaxy มาสิครับ แล้วลากไปที่ 600/800 มันลากได้แบบสบายๆเรย

Comment

ร้อยละ 99 การแล็คซี่วิ่งได้ที่ 600/1800 นะครับผม

Comment

ถ้าเป็น 7900 GALAXY รู้สึกจะแรงกว่าไครเพื่อนเลยเพราะเค้าไช้แรม 1.2 ns

ครับ ยี่้ห้ออื่นมันแพงกว่าน่ะ

Comment

ว้าว น่าสนใจแฮะ แล้วเรื่องราคาล่ะคับ

ที่ดูจาก Review เราลากไปที่ 600 เนี่ย สบายๆเลยใช่ไม๊คับ เท่าที่ดูเพราะว่าฮีทซิงค์เค้าโหดมาก

แล้วจะมีปัญหาอะไรมั่งรึป่าวเอ่ย พวกผลกระทบที่จะเกิดเนี่ย
                          Last edited by Coolsman; 26 Jun 2007, 11:02:22.

Comment

ยืนยันอีกคนคับ

ว่าแรงจิง ยังหาเกมส์ที่ทำให้มันกระตุกไม่ได้เลย ......อิอิ (โคตรโม้)

Comment

ไปสอยมาแล้วละคับ

GALAXY 7900GS แต่ไม่ต้องลากเพราะรู้สึกว่าจะแรงอยู่แว้ว

ขอบคุงทุกๆ Reply ด้วยนะค้าบบ

Comment

Working...
                              X