Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดคอมอ่ะค่ะ งบ10,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดคอมอ่ะค่ะ งบ10,000

สวัสดีค่ะ พอดีsearch มาเจอเว็ปนี้ เลยอยากให้ช่วยจัดสเป็คอัพเกรดคอมให้หน่อยอ่ะค่ะ ขอแบบละเอียดนะจ๊ะ แบบที่สามารถเอารายการนี้ไปซื้อที่พันทิพย์ได้เลยอ่ะค่ะ *+* เพราะเราไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเลย คอมที่ใช้อยู่ P4 1.4 นะคะ ต้องเปลี่ยนอะไรอย่างไรบ้างคะ ใช้งานทั่วไป เล่นเกมส์บ้าง เน้นใช้งาน internetกับไรท์แผ่นจ้า งบ10,000 นะคะ พอได้ไม๊อ่า DVD-RW มีแล้ว รบกวนด้วยค่า (^^)Y

X2 3600+ 2700
    ASUS M2N-MX 2200
    RAM ROX 667 512x2 1500
    PCi-E SPARK 7300GT DDR3 2500
    HDD SATA 80G 1500 ของเดิม ATA และ DVDRW ต่อสายเดียวกันนะครับ มี IDE ช่องเดียวมั้ง
    CASE DELUX 1500

11900 เกินมานิดนะครับ

Comment

ขอบคุณมากค่ะ ขอถามนิดนึงนะคะ ฮาร์ดดิสนี่ต่อเป็น external ไม่ได้หรอจ๊ะ ของเก่า160gb อ่าค่ะ

สเป็คนี้แรงแล้วใช่ไม๊คะ อันนี้ไม่รู้จิงๆ (>.<)"

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Comment

HDD แบบ USB ต่อได้ครับ แต่ความเร็วมันช้ารับ เอาไว้เซฟงาน พอได้ครับ ถ้าเอามา ทำงานขณะนันเลย มันจะดูอีดๆครับ

ถามวาแรงใหม ผมก็ว่า แรงแล้วนะในงบที่ให้มาครับ

Comment

ขนาดไม่ค่อยรู้เรื่องคอมนะ เนี่ย อุ อุ

Comment

ขอบคุณค่ะ เข้าใจแร้ว
            อิอิ คงไปซื้อตามนี้เลยอ่ะค่ะ

มีใครอยู่แถวพันทิพย์ไม๊คะ เดินเล่นกัน อิอิ

Comment

ผู้หญิง จริงเปล่า อิอิ วันนี้ว่าง

Comment

ผู้หญิง จริงเปล่า อิอิ วันนี้ว่าง ---- เว็ปนี้กระเทยเยอะหรอคะ เหอๆๆ ขอบคุณค่ะ ไว้จะมารบกวนใหม่นะจ๊ะ

Comment

555

Comment

5555555

Comment

พี่วิกร โดนเต้มๆ 55+

Comment

สะงั้น โดนจัง ๆ ไม่ใช่แค่กระเทย แต่ยอดชายก็มี อิอิ

Comment

Working...
                        X