Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องอุณหภูมิที่ Bios ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องอุณหภูมิที่ Bios ครับ

อยากรู้ว่าอุณหภูมิ CPU ที่ Bios โชว์นั้นเป็นอุณหภูมิ cpu จริงๆหรือเปล่าครับ เราเชื่อได้มั้ย
    แล้วอุณหภูมิที่ sensor อ่านได้เป็นอุณหภูมิของ sink หรือเปล่าครับ เราควรดูที่ไหนดีครับ
    อุณหภูมิที่เหมาะกับ cpu ที่ไม่ได้ overclock ควรเป็นเท่าไหร่ครับ
    ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปกติจะเป็นตัวที่เชื่อถือได้มากที่สุดครับ (แต่ก็ไม่เสมอไปครับ)

Comment

ไม่เสมอไปครับ บางทีเซนเวอรือาจจะเสียเหมือนของผมก็เป็นได้

มีที่ไหน ซิงเย็น แต่ความร้อนไปถึง 66 - 70 องศา 55+

Comment

ถ้าเกิดว่าเซนเซอร์ของบอรด์เสียแล้วมีผลต่ออะไรบ้างครับ มันทำให้บอรด์เราเสียไปด้วยหรือเปล่า?

Comment

น่าเชื่อถือกว่า speed fan นะ ผมว่า

Comment

Motherboard Moniter กับ speed fan สิครับ น่าไว้ใจ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              Motherboard Moniter กับ speed fan สิครับ น่าไว้ใจ
              speed fan ไม่น่าเชื่อถือเลยครับ จริงๆน่ะ

Comment

โทษทีคับ แหะๆ - -" เพราะจิงๆผมใช้แต่ motherboard moniter อันเดียว ส่วน speedfan เห็นคนอื่นใช้ เลยตอบไปด้วย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  โทษทีคับ แหะๆ - -" เพราะจิงๆผมใช้แต่ motherboard moniter อันเดียว ส่วน speedfan เห็นคนอื่นใช้ เลยตอบไปด้วย
                  ไม่ว่ากันครับ ผมว่ามันชอบเอ๋อนะครับไอ้เจ้า speed fan นี่อะ อ่านค่าจาก senser เพี๊ยนๆตลอดเลย

Comment

เ่อ่อ ขอรบกวนหน่อยนะคับ โปรแกรม Motherboard Moniter เซตยังไงให้ดู อุณภูมิ cpu ได้อ่ะช่วยทีนะคับ

Comment

[QUOTE=tassapon;56301]โทษทีคับ แหะๆ - -" เพราะจิงๆผมใช้แต่ motherboard moniter อันเดียว ส่วน speedfan เห็นคนอื่นใช้ เลยตอบไปด้วย[/QUOT

มั่วจริงๆเลยไอ้ตัวนี้ 5555+

Comment

มั่วจริงๆเลยไอ้ตัวนี่ 555+

Comment

Working...
                        X