Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน OC E2160 มั่งดิครับพี่ๆครับ(ละเอียดๆนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน OC E2160 มั่งดิครับพี่ๆครับ(ละเอียดๆนะครับ)

AsUs P5LD2 SE
    Duo Core E2160 1.80 GHz
    AsUs EN8500GT
    KiNgToN 1.0G 775
    SeAgATe 250G SaTa2
    VDV LiTeOn
    450 W DElUx

ตอนนี้ผมแค่ปรับเปลี่ยน Timing RAM เองอ่ะครับพี่ๆครับ คิดว่ามันไม่ค่อยเสถียรอ่ะครับ
    จาก 5 5 5 15 ผมตั้งได้แค่ 4 4 4 12 เองอ่ะครับพี่ๆครับ
    และอีกอย่างหนึ่งครับอยากจะทำให้ตัวคูณของ CPU มันแรงๆอ่ะครับพี่ครับ
    ต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับพี่ๆครับ แนะนำที่ ท่านเทพสมาชิก OC Member

เออพี่ครับอยากถามอีกอย่างนึงว่า ตรง CPU-Z ตำแหน่ง Memory Chanel#Single ล่ะครับ มันควรจะเป็น Duo หรือป่าวครับ รบกวนด้วยครับ ท่านเทพ OC Member

Comment

ช่วยหน่อยนะครับพี่ๆครับ
      nournears@hotmail.com
      รบกวนด้วยครับ

Comment

Originally posted by nournears View Post
        AsUs P5LD2 SE
        Duo Core E2160 1.80 GHz
        AsUs EN8500GT
        KiNgToN 1.0G 775
        SeAgATe 250G SaTa2
        VDV LiTeOn
        450 W DElUx

ตอนนี้ผมแค่ปรับเปลี่ยน Timing RAM เองอ่ะครับพี่ๆครับ คิดว่ามันไม่ค่อยเสถียรอ่ะครับ
        จาก 5 5 5 15 ผมตั้งได้แค่ 4 4 4 12 เองอ่ะครับพี่ๆครับ
        และอีกอย่างหนึ่งครับอยากจะทำให้ตัวคูณของ CPU มันแรงๆอ่ะครับพี่ครับ
        ต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับพี่ๆครับ แนะนำที่ ท่านเทพสมาชิก OC Member
        เอาตรงนี้ให้ไปที่ 3500MHz ครับ รับรองแรงงงงงงงง มากๆ เลย
        สรุปเอาไปให้เยอะที่สุด อะ ถึงจะแรง

Comment

แล้วจาให้ผมทำอย่างไรอ่ะครับพี่ครับ ช่วยบอกวิธีที่ละเอียดมากๆเลยนะครับพี่ TKW

Comment

ผมลองทำอยู่เกือบเดือน จากที่ไม่รู้เรื่องOCเลย แล้วก็บอกไม่ได้ด้วยว่าต้องทำยังไง ต้องหาของมูลมาลองเองครับ

E2140@3.2G แล้ว... http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62955

Comment

Originally posted by nournears View Post
              เออพี่ครับอยากถามอีกอย่างนึงว่า ตรง CPU-Z ตำแหน่ง Memory Chanel#Single ล่ะครับ มันควรจะเป็น Duo หรือป่าวครับ รบกวนด้วยครับ ท่านเทพ OC Member
              ไม่จำเป็นครับ
              ของผมอัดอย่างเดียว ไม่มีโม้ สุดท้ายก็ได้ที่ 3.5 -*-

Comment

Working...
              X