Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลืมรหัส Log in เข้า Window

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลืมรหัส Log in เข้า Window

ลืมรหัส Log in เข้า Window ทำไงดีอะครับ ใครเจงช่วยหน่อยครับ หมดปัญญาแล้ว ไม่เอาลงใหม่นะครับ

.... ไม่ต้องตกใจครับ ถ้าไม่ซนเท่าไหร่ตอนลงวินใหม่ๆแก้ไม่ยากเลยครับ

1.- ขั้นแรกให้เข้าไปสู่ Safe Mode (กด F8 สำหรับเมนบอร์ดอื่นๆ/กด F5 สำหรับเมนบอร์ดจาก ASUS - ในขณะกำลังเริ่มเปิดเครื่องก่อนเข้าสู่หน้า Post Screen )

2.- เลือก Safe Mode อันบนสุดของวินโดว์หละครับ จากนั้นก็รอๆๆๆ

3.- เมื่อมาถึงหน้า Login ของ Safe Mode ของ Windows มันควรจะมีให้เราเลือก Login ได้ 2 User ก็คือ Administrator กับ ชื่อ USER เราเอง ให้เลือก Login ที่ Admin

4.- เมื่อ Login ได้แล้ว ก็ไปยัง Controlpanel>USER แล้วก็ไปจัดการลบ Password ของ User เรา ซึ่งตรงนี้จะสามารถลบ password ของ User ปรกติของเราได้

5.- เสร็จแล้วก็ Restart ก็เป็นอันเสร็จกระบวนการ เมื่อเครื่องเรารีสตาร์ทมา Windows ของเราก็จะไม่มีการถามหา Password จะ Login เข้าไปได้เองหมือนตอนลงวินใหม่ๆเลยครับ

Comment

เอาง่ายกว่า ถอดถ่านออก2ช.ม ค่าจะกลับเป็น Default เดิมๆ พลาสเวิดด้วย
      อ่านผิดนึกว่าBios อันนี้ไม่เคยลองน๊ะลองทำดูแล้วกัน ได้ผลแล้วบอกด้วย
      Last edited by @MoNsTeR@; 26 Jun 2007, 20:08:24.

Comment

Working...
      X