Announcement

Collapse
No announcement yet.

IPcop 1.4.21 สำหรับมือใหม่

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากครับ

Comment

update ipcop 1.4.20 to 1.4.21 ไม่ผ่านขึ้น This is not an authorised update.ผมต้องแก้อย่างไร

Comment

ใครไม่อยากยุ่งยาก แนะนำอีกตัวครับ IpFire คล้ายๆ ipcop แหละครับ ไม่ต้องลง addon เพิ่มครับ มีมาให้แล้ว
        รู้สึกจะใช้ kernel 2.6 ถ้าใช้ให้ลองตัว stable ครับ

Comment

ผมใช้ Pfsense ก็คล้าย ๆ กัน แต่ง่ายกว่า ครับ

Comment

Pfsense ก็ใช้ดีนะเหมือนจะง่ายกว่านิดๆ

เจ้าของกระทู้ขยันมากครับ

Comment

ที่สงสัยคือใช้ร่วมกับ xp ได้ป่าวครับ

หรือมันเป็น os ตัวนึงเลย ???

Comment

Originally posted by firstbbt View Post
                ที่สงสัยคือใช้ร่วมกับ xp ได้ป่าวครับ

หรือมันเป็น os ตัวนึงเลย ???
                เป็น linux ครับ ใช้ร่วมกันได้ถ้าใช้โปรแกรมแยกดิส

Comment

''งง''

Comment

ใช้ได้ที่ว่าคือยังไง

ถ้าเอา IPCop เป็น proxy ก็ได้ปกติครับ

แต่ถ้าจะเอาไปลงบน xp ต้องลง vm-ware ครับ

Comment

ถามหน่อย เอาสาย Green จาก Server IPcop ต่อเข้าช่อง Lan ของ WRT54GL เลยได้มั้ยครับ แล้ว Set WRT54GL เป็น AP อย่างเดียว ปิด DHCP แล้วไปตั้งให้ Server ปล่อย DHCP แทน

แบบนี้อ่ะ
                      Last edited by tuktikung; 24 Sep 2010, 10:32:40. Reason: Up รูป

Comment

Originally posted by tuktikung View Post
                        ถามหน่อย เอาสาย Green จาก Server IPcop ต่อเข้าช่อง Lan ของ WRT54GL เลยได้มั้ยครับ แล้ว Set WRT54GL เป็น AP อย่างเดียว ปิด DHCP แล้วไปตั้งให้ Server ปล่อย DHCP แทน

แบบนี้อ่ะ
                        น่าจะได้นะครับ ยังไม่เคยลองดูเลยครับ ช่วงนี้งานเยอะแต่มี งานให้ติดตั้งที่ หอพักอยู่เหมือนกันครับ

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ มา confirm ว่าใช้ได้ ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by tuktikung View Post
                            เรียบร้อยแล้วครับ มา confirm ว่าใช้ได้ ไม่มีปัญหา
                            ยินดี ด้วยครับ ^^

Comment

Originally posted by Namlai6 View Post
                              ยินดี ด้วยครับ ^^
                              ยัง set อะไรไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ ตอนนี้มีปัญหา load bit , download ปกติ แต่ upload ขึ้นน้อยมาก
                              ต้องแก้ตรงไหนครับ

Comment

ยัง set อะไรไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ ตอนนี้มีปัญหา load bit , download ปกติ แต่ upload ขึ้นน้อยมาก
                                ต้องแก้ตรงไหนครับ
                                ต้อง Set QoS ครับ แต่ถ้าให้ผมอธิบาย มันก็อยากหน่อยครับ ขนาดผมเองยังงง อิอิ

Comment

Working...
                                X