Announcement

Collapse
No announcement yet.

ให้เครื่องปริ้น ปริ้นเต็มหน้ากระดาษไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ให้เครื่องปริ้น ปริ้นเต็มหน้ากระดาษไงอ่ะครับ

คือผมจะปริ้นงานอ่ะครับไฟล์.pdf ผมเปิดโดยadobe reader พอจะปริ้นมันจะมีตัวอย่างให้ดูก่อนปริ้นนะครับ ดูในนั้นงานผมมันเต็มหน้า แต่พอปริ้นจริงมันไม่เต็มหน้าเลยอ่ะครับ ผมต้องทำไงอ่ะครับถึงจะปริ้นได้เต็มหน้าอ่ะครับ

ที่ปอปอัพของปริ้นเทอร์หรฃน้าแรก ขวามือใต้ปุ่ม Properties ได้ติ้กเลือก Fit to Page ไว้หรือเปล่าครับ

Comment

มัน fit to printer marginsอ่ะครับ

Comment

งั้นก็ลองติกออกดู แล้วปรินท์เทสดูสักหน้า เลือกหน้าที่มีตัวอักษรน้อยๆ ไม่มีภาพ

Comment

Working...
        X