Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงPSUให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงPSUให้หน่อยครับ

Enermax Liberty 500w กับ TT ToughPower 600 w ตัวไหนดีครับ

ตัวแรก 4500 ตัวหลัง 4900 ประกัน 5ปีกะ3ปี แต่ระยะเวลาประกันนี่ ผมไม่ค่อยแคร์ครับ

เอาไปใช้แบบต่อ Crossfireครับ หรือไม่ก็ 8800GTSตัวเดียว

ขอบคุณครับ

ไม่เคยใช้ทั้งสองยี่ห้อนะครับ
    ถ้าเป็นผมคงเลือก TT600W
    ได้wเยอะดี

Comment

ถ้ามีเงินซื้อของแพงก็เอาของแพงกว่าสิครับ ไม่น่าจะซีเรียส

เชียร์ TT600w ด้วยอีกคนน

Comment

ลองดูที่ Amp ด้วยครับ ว่าจ่ายให้การ์ดจอถึง 30A หรือเปล่า เคยเจอของ ASuS 550W แต่จ่ายไฟให้ การ์ดจอแค่ 18A ครับ ปกติรุ่นใหญ่ในปัจจุบัน ต้องการ 30A ครับ
        โดยปกติแล้วถ้าใช้ 18A จ่ายให้การ์ดที่ต้องการ 30A ตัวการ์ดก็ยังทำงานได้ครับแต่จะคิดคำนวนช้าลง แบบเอ๋อๆ และจะทำให้การ์ดหมดอายุก่อนเวลาอันควรครับ
        ถ้าจะใช้ Cross Fire แล้ว PSU 500W นี่เฉียดครับ อาจไม่พอได้

Comment

TT ToughPower 600 ไปเรยครับพี่กอล์ฟ

Comment

Working...
          X