Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสผมแบบนี้ครับลดเสียงยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสผมแบบนี้ครับลดเสียงยังไงดี

ผมใช้เคสc5ครับ ตอนแรกคิดว่าที่เสียงดังๆมาจากตัวพัดลมcpuเลยไปเปลี่ยนเป็นac7proอืมม์ มันก้อเงียบจริงแต่พอเอามาใส่มันก้อ มีเสียงดังรวมจากเคสเท่าเดิมอะครับ เลยคิดว่าแก้ผิดจุดแล้ว ผมเลยเริ่มสงสัยอุปกรณ์ที่เหลือ ก้อมี
    1.พัดลมหน้าเคส
    2.พัดลมหลังเคส
    3.พัดลมpsu ผมใช้ของthermaltake 420watt
    4.พัดลมของgalaxy8600gt
    ส่วนมากผมแทบไม่ได้ใช้full loadเลย และเสียงเนี่ยผมไปนอน***งตั้ง3เมตรก้อยังได้ยิน เลยอยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
    ส่วนตัวผม ผมคิดว่าพัดลมเคสc5หน้า(หรือหลังด้วยเนี่ย)มันไม่ได้เป้นพัดลมเงียบใช่ไหมครับ
    แล้วเสียงของกาดจอที่ไม่full loadเนี่ยตัวนี้เสียงดังไหมอ่ะครับ
    ผมควรแก้ยังไงมั่งครับพี่ๆช่วยหน่อยนะครับ
    **ปล. งบผมก้อไม่ได้มากมายผมกะเปลี่ยนพัดลมสักตัว2ตัวครับ
    Last edited by yuki_kaze; 26 Jun 2007, 21:13:20.

ลองถอดพัดลมทีละตัวครับ ถอดตัวไหนแล้วเสียงหายไปก็ตัวนั้นแหละคือปัญหา เจอแล้วจัดการเอา โบลวเวอร์ เป่ามันเลยคับ

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่ผมยังไม่รู้วิธีแงะฝาหน้าของc5เลยครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

เล่นน้ำเลยท่า ผมโมเองหมดเงินไปแค่1500เองครับ หม้อน้ำเนียมร้านของเก่า 200+ปั้มน้ำ 900ml 250+ บล๊อกน้ำมือ2 900+สายยาง 20 อิอิ เย็นเจียบ
        25-31องศาเอง full load 55 องศาครับ เดี๋ยวลงรูปให้ดู
        Last edited by JINDASAMUD; 26 Jun 2007, 19:30:25.

Comment

เอารูปมาโชว์ อิอิ
          Last edited by JINDASAMUD; 26 Jun 2007, 19:54:50.

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
            เอารูปมาโชว์ อิอิ
            ไม่เห็นคับ อยากดูๆ

Comment

Originally posted by poneo View Post
              ไม่เห็นคับ อยากดูๆ
              ลงแล้วนิครับไม่เห็นหรอครับ แล้วทำไมผมเห็นอะ งง จริงๆไม่ใช้พัดลมเป่าหม้อน้ำก็ใด้นะครับผมลองใช้ดูมันก็ไม่แตกต่างกัน
              แต่เวลาอากาศร้อนจริงๆคงต่างมัง ห้องผมไม่มีแอร์นะครับ
              Last edited by JINDASAMUD; 26 Jun 2007, 20:10:39.

Comment

เห็นแล้วครับ อยากทำเองบ้าง แต่งบหมดแว้ว T T

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับแต่ผมขอแบบธรรมดาๆก้อพอครับ(ไม่เก่งโม+กล้าเท่าคุณพี่อ่ะ)
                  "- - จะมีใครแนะนำได้มั้งอ่ะ

***เอาว่ามีใครใช้c5เดิมๆแล้วเปลี่ยนพัดลมแล้วเงียบมั่งครับ

Comment

ผมว่าเสียงPSUอ่ะดังสุดในเครื่องแล้ว

Comment

โห ทำเองเลยหรือครับ หุหุ ว่างๆมาสอนผมทำมั่งดิ

Comment

HandMade ยอดเยี่ยมเลยแฮะ เย็นได้ใจดีด้วย....

Comment

ถอดปลั๊กเลยคับ อันนี้แน่นอนที่สุด

ปล. แซวเล่นคับ *0*

Comment

ไม่ถึงกะต้องถอดพัดลมหรอก แค่ถอดสายไฟ พัดลมก็ไม่หมุนแล้ว

Comment

T_T ตกลงแก้แบบถอดพัดลมเหยอ หรือว่าต้องแนวๆแบบหม้อนํ้า - . - แกะหน้าเคสไงอ่ะครับ ใครเคยถอดตัวนี้มั่ง
                              Last edited by yuki_kaze; 27 Jun 2007, 21:42:58.

Comment

Working...
                              X