Announcement

Collapse
No announcement yet.

Geil Ultra กับ Corsair XMS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Geil Ultra กับ Corsair XMS

แบบไหน ดีกว่าครับ แบบยังไม่ OC แล้วถ้าOC แล้วอันไหนจะลากไปไกลกว่ากันครับ

ขึ้นอยู่กับ อุปกรณ์อื่นๆ ด้วย
    เมนบอร์ดแรงปาว
    CPU Week เทพ
    และ อื่นๆ ที่จะพาไปได้ในการ o/c ได้ไกล นะ

แต่ถ้าไม่ o/c เป็นผมเลือก Corsair (ประกันงาม จ๊ะ)

Comment

บางทีแรมพวกนี้ก็แล้วแต่ชิปข้างในด้วยครับ ต้องพยายามหาข้อมูลบ่อยๆว่าข้างในใช้ชิปอะไร

บางทีเจอ คอร์แซก็จริง แต่ไปใช้พวกชิป Elpida ก็ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ พวก XMS 675mhz ไรพวกนี้อ่ะครับ

Comment

ถ้าไม่ oc ผมว่า Geil ดีกว่า(CL ต่ำกว่า)

ถ้า oc ค่อยไปดูชิบ แต่ถ้าดูกว้างๆ ผมก็ยังชอบคอแซอยู่ดีล่ะ

Comment

XMS ดู V. ก่อนครับ บาง V. Geil ก็ดีกว่า แต่บางอัน XMS ก็แรงกินขาด

Comment

ต้องระบุรุ่นและเวอร์ชั่นมาด้วยคับ ถึงจะรู้ว่าดีไม่ดี

Comment

Working...
            X