Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันไหนจะเจ๋งกว่ากันระหว่างของใหม่กับเก่าQ6600กับE6850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันไหนจะเจ๋งกว่ากันระหว่างของใหม่กับเก่าQ6600กับE6850

อยากรู้จังเลยคับว่าอันไหนมันจะดีกว่ากันเพราะว่าไอ้E6850เนี่ยมันเป็นของใหม่ที่กำลังจะเข้ามา3GHz
    บัส1333 แต่ไอ้อันเดิมQ6600เนี่ย2.40GHz บัส1064แต่แคช2มัน8Mbซึ่งอันใหม่แคช2ก็4Mbเหมือนเดิมคับยังงัยก็ช่วยวิเคราะห์หรือมีเว็บอะไรที่ให้ผลเทสของ2ตัวนี้ให้ดูก็รบกวนด้วยนะคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

อะนะ

ไม่รู้ดิเลือกเอาเองอย่าสองใจนักคนเค้าสับสนนะเอาไรก็เอา

Comment

กำอะไรวะเนี่ยรู้หรอกว่าใครอ่ะบอกกันตรงๆก็ได้ไม่เห็นต้องเข้ามาด่าอ้อมแบบนี้เลย รู้งี้ไม่เอาหน้านี้ให้ดูดีกว่า(ท่านอื่ไม่ต้องตกใจนะคับแฟนผมมันกวน)

Comment

ถ้าเป็นผมคงเอา Q6600 อะครับคิดว่าหลายหัวน่าสนกว่าสำหรับการทำ 3D แต่ก็ไม่เสมอไปนะครับสำหรับงานบางอย่างโปรแกรมบางตัวก็ไม่จำเป็น เช่นการเล่นเกมส์นี่ผมว่าเอาที่ Hz กะ Bus สุงๆน่าจะดีกว่า รอดูท่านอื่นเข้ามาอีกทีแล้วกันครับ

Good Luck

Comment

เปนผมผมเลือก q6600 คับ เพาะ 4 หัว ย่อมดีกว่า 2 หัว

ส่วนเรื่อง bus 1066 กะ 1333 ต่างกันนิดเดียว

และที่สำคัญเรามา o/c เพิ่มหัวไม่ได้ แต่เรา o/c เพิ่ม bus ได้

ชัดเจนไม๊คับ หุหุ

Comment

ขอบคุณคับเป็นแนวทางการคิดที่ดี

Comment

เห็นด้วยกะclockเพิ่มบัสได้แต่เพิ่มหัวไม่ได้ครับ กะลังลังเลe6700กะq6600 ได้ข้อคิดอีกแบบครับผม

Comment

^^

รอสี่หัวราคาลงก่อนดีกว่าคับ หุหุ

ปล. เลือกสี่หัวด้วยคน

Comment

4 หัวๆๆๆๆ

Comment

ก็สำหรับผมนะครับ อยุ่ที่ว่าท่านใช้งานหนักทางด้านไหน ผลเทสหลายๆโปรแกรม E6850 เร็วกว่าเป้นส่วนมาก แต่ถ้าทำงานทางด้าน 3D แล้วก็พวกตัดต่อ ภาพเสียงทางมัลติมีเดีย Q6600 จะเร็วกว่ามากครับ ถ้าเป็นผม ผมเลือก E6850 ลองคิดนะครับ 4 หัวก็จริง แต่เราใช้งานไม่ว่าจะเล่นเกมส์ หรือทำอะไรก็แล้วแต่ เราใช้ไม่หมดหรอกครับ แค่ 2 หัว ยังใช้ไม่เต็มเลย แล้วแต่นะครับ นี้เป็นความเห็นอีก 1 ความเห็นครับ อิอิ

Comment

ผมก็เอา E6850 อะ
                      เหตุผลก็เหมือนกันกับท่านนั้น ละครับ
                      *รอเปลี่ยนบอร์ดก่อน นะ หิหิหิ

Comment

Working...
                      X