Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดส์ไม่ได้ครับ พอลงไปเรื่อยๆก็เออเร่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดส์ไม่ได้ครับ พอลงไปเรื่อยๆก็เออเร่อ

ปกติมันจะลงยาว ผมไปลงโปรแกรม windowsblind มันก็เร่มแฮงค์ โปรแกรมสำหรับทำพวกวินโดให้ใสๆคล้ายๆกับ vista อะครับ จาก system restore ก็ไม่หาย ก็เลยมาลง วินโดใหม่ ก็ไม่ได้

อันนี้มันแจ้งว่า copy file ไม่ได้นะครับ น่าจะเป็นที่แผ่นwindows มีปัญหารึเปล่า ลองหา windows แผ่นอื่นมาลงดูครับ

Comment

มีหลายแผ่นแต่เป็นทุกแผ่นเลยครับ

Comment

ผมเคยเป็นตอน CDRom เสียอ่ะคับ มันจะชอบมาค้างที่เดิมๆ ลงไม่เคยผ่าน พอเปี่ยนปุ๊บก็ลงได้ปั๊บเลย ไม่ทราบมีตัวสำรองรึป่าวคับ ลองดูนะ

Comment

ใช้มานานหรือยัง อาจจะเกิิด จาก BAD ก็ได้ครับ

Comment

คือ ผม เคย เจอ อยู่ นะ เป็น อาจเป็นที่ cd รอม อย่างที่คุณ dogdog บอก นะ ครับ

Comment

ปัญหานี้ ผมก็เคยเกิด ที่ตัว cd rom drive ของผมนะครับ

พอเอาของใหม่มาใส่ ปรากฎว่าไม่มีปัญหาครับ ลงได้สบาย

Comment

อาจจะเป็นที่แรม แผ่นซีดี ตัวไดร์ฟ CD หรือสายแพ (HD , CD ) ขาดในก็ได้นะครับ ต้องลองเช็ค

ไล่ดูทีละอย่างน่ะครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ CD ไม่ก็ HDD ครับ ถ้าเป็นที่แรมมันจะขึ้น BOF มาเลย

Comment

ลงxp ไม่ได้ เมื่อคืนผมลองลงวิสต้า ตอนนี้ใช้ได้ครับ สำหรับวิสต้า แต่ xp ยังไม่ได้ลง แต่ว่า xp ผมมีหลายแผ่น แต่ลงไม่ได้เลย

Comment

Working...
                    X