Announcement

Collapse
No announcement yet.

สิ้นเดือนนี้ผมจะซื้อ GF7600 gs ddr3 256

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สิ้นเดือนนี้ผมจะซื้อ GF7600 gs ddr3 256

สิ้นเดือนนี้ผมจะซื้อ 7600 gs เอาของยี่ห้อ GALAXy PCIx
    อยากถามว่าที่เซียร์ มีขายบ้างหรือป่าวคับ เอาที่เม็ดแรม 1.2 ns
    กลัวเวลาไปหาแล้ว ของหมดอีกอะคับบ
    ถ้ามียังมีที่ร้านใหนบ้างคับ ช่วยตอบที

เวลาไปซื้อให้ซื้อตัวที่Dual DVIนะครับ เพราะมันจะแรม 1.2Ns

แต่ถ้าไปซื้ออีกตัวจะได้แรม1.4ns

Comment

อีกตัวนี้ราคาจะแพงกว่าใช่ใหมคับ
      อยากได้รูปกล่องด้วยอะคับ
      ถ้าไม่เปงการขอมากไปนะคับ หิหิ
      ขอบคุณที่ให้ขอมูลนะคับ

Comment

รู้สึกหน้ากล่องจะเขียนไว้น่ะไม่งั้นก็แกะดูอ่ะ

ราคามันต่างกานประมาณ 100-200 อ่ะ

Comment

กล่องแยกกไม่ออกครับ ซื้อแบบ Dual Dvi ถูกแล้วครับ

หรือถ้าไห้แน่ใจ ก็ขอแกะมาดูเลยครับได้อยู่แล้ว

Comment

ผมกำลังซื้อจาก ตลาดบ้านเราอยู่จะได้ลองบ้าง

Comment

แล้วถ้าเป็นแบบ AGP จะดูยังไงครับ ว่าเป็น ram 1.2ns ???

มันมีแยกเป็น dual DVI ด้วยรึป่าวครับ หรือว่าเป็น 1.2ns ทุกตัว ขอเค้าแกะ sink ดูได้ด้วยเหรอ

Comment

Originally posted by u4313190 View Post
                แล้วถ้าเป็นแบบ AGP จะดูยังไงครับ ว่าเป็น ram 1.2ns ???

มันมีแยกเป็น dual DVI ด้วยรึป่าวครับ หรือว่าเป็น 1.2ns ทุกตัว ขอเค้าแกะ sink ดูได้ด้วยเหรอ
                ดูเองได้เลยครับ เพราะ Galaxy 7600GS แบบ AGP ไม่มีซิงค์ติดที่แรมครับ
                ถ้าผมจำไม่ผิด รู้สึกแบบ AGP จะมีแค่ 1.4ns นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=74116

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  ดูเองได้เลยครับ เพราะ Galaxy 7600GS แบบ AGP ไม่มีซิงค์ติดที่แรมครับ
                  ถ้าผมจำไม่ผิด รู้สึกแบบ AGP จะมีแค่ 1.4ns นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=74116
                  ขอบคุณครับ

อ้าว!!.. เหรอครับ ผมเคยเห็นที่เค้าคุยๆ กันว่า AGP ก็มีแบบ 1.2ns นิครับ เห็นลากกันกระจายเลย

หรือว่าล็อตใหม่เปลี่ยนไปแล้ว

Comment

ในต่างประเทศมี แบบ Galaxy 7600GS DDR3 AGP 1.2ns ด้วยครับ ส่วนในไทยคงจะมีมั้งครับ ที่ไม่กล้าบอกไปเลย เพราะ ส่วนใหญ่เค้าจะคุย ถึงพวก PCI-E ครับ AGP เลยไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรครับ แต่ในใจคิดว่ามีครับ

http://www.beareyes.com.cn/2/lib/200...0061101008.htm

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ในต่างประเทศมี แบบ Galaxy 7600GS DDR3 AGP 1.2ns ด้วยครับ ส่วนในไทยคงจะมีมั้งครับ ที่ไม่กล้าบอกไปเลย เพราะ ส่วนใหญ่เค้าจะคุย ถึงพวก PCI-E ครับ AGP เลยไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรครับ แต่ในใจคิดว่ามีครับ

http://www.beareyes.com.cn/2/lib/200...0061101008.htm
                      ไม่เป็นไรครับ เอาไว้ถ้าจะซื้อมือ 1 หรือมือ 2 จะดูที่ ram ล่ะกัน หรือมีใครใช้แบบ AGP ทั้งที่ซื้อมานานแล้วหรือเพิ่งซื้อมาใหม่ ช่วยมาบอกหน่อยว่ายังหา 1.2ns ได้อยู่มั้ย ขอบคุณครับ

Comment

ไปดูมาให้แล้วครับ มีจริงๆด้วยครับ
                        1.2ns Core/Mem 500/1450
                        1.4ns Core/Mem รอท่านอื่นช่วยเสริมครับ

Comment

ไปดูมาให้แล้วครับ มีจริงๆด้วยครับ
                          1.2ns Core/Mem 500/1450
                          1.4ns Core/Mem รอท่านอื่นช่วยเสริมครับ
                          เท่ากันนะ 1.4 ns ก็ 500/1450 ดูจากรูปนะ core 500 mem 725*2 ถูกไหมครับ ของผมชิบซัมซุงโค๊ด BJ14

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Comment

Originally posted by dkk View Post
                              เท่ากันนะ 1.4 ns ก็ 500/1450 ดูจากรูปนะ core 500 mem 725*2 ถูกไหมครับ ของผมชิบซัมซุงโค๊ด BJ14
                              แล้วไม่ทราบว่าของท่าน dkk ลากไปได้สักเท่าไหร่ครับ เอาแบบเล่นเกม shader หนักๆ เป็นชม. ได้โดยไม่มี artifact เขียวน่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Working...
                              X