Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดี..AliveNF6G-VSTA อยู่ดีๆ ก็เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดี..AliveNF6G-VSTA อยู่ดีๆ ก็เปิดไม่ติด

ช่วยแนะนำทีคับ เมนบอร์ดแอสร็อค AliveNF6G-VSTA อยู่ดีๆ ก็เปิดไม่ติด
    พวกพัดลม ซีพียู มันก็รันนะคับ แต่จอไม่ติดง่ะ ลองเอาออกมาต่อข้างนอกก็ไม่ติด เคลีย CMOS ก็เงียบ
    ไปลองจอน้องก็ไม่ติด สงสัยต้องส่งเครมอย่างเดียวใช่ไหมครับ เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าเป็นที่อะไรคับ

คงต้องส่งเคลมแหละครับ

Comment

ออนบอร์ดทำงานใหมละครับ พัลมหมุนใหม

Comment

ลองถอดอุปกรณ์ หรือแค่ CPU กะบอร์ด

และก็ลองกับ PSU อันอื่น เอาลำโพงเสียบไว้ ถ้ามันร้อง ก็สำเร็จ บอร์ดปกติ
        แล้วค่อยใส่แรมลงไป ถ้าใส่แล้วเงียบ อาจจะต้องเช็คแรม

Comment

T_T ขอบคุณค้าบบ ลองตามที่ทั่น zepherous ว่าแล้ว ยังเงียบฉี่เหมือนเดิม พัดลมหมุนคับ

Comment

Working...
          X