Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1950proเนี่ยมันมีล็อตใหม่ไหมอ่ะเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by แจน View Post
    เฉยๆกะ 1950Pro แต่กำลังรอ 2600XT อิอิ
    1950pro แรงกว่า 2600XT ครับ วักกันในDX9นะครับ รวมทั้งตัวที่เป็น GDDR4
    2600XT แรงพอๆกะ 8600GT บางbenchก็แรงกว่าพอสมควร ครับ
    แต่แพ้8600GTS ราบคาบ แต่ไม่ต้องห่วงเพราะมันถูกกว่า 8600GT อีก
    และกินไฟพอๆกะ 8500GTเอง
    catalyst 7.6 รองรับ HD2400/2600 เรียบร้อยแล้วครับ
    แต่ performance เมื่อทำ FSAA ยังไม่ค่อยดีเท่าไรครับ
    - -ATI ก็ไม่ได้บอกว่า driverตัวนี้รองรับ UVD สมบูรณ์หรือยังอยู่ดี
    (HD2400/2600 มี uvd/avivo hd จิงๆครับ แต่ R600 ไม่มี)
    ATI ก็เตรียมตัวต่อของ RV570(x1950pro/gt) ไว้แล้วด้วย คือ RV670 เป็น 256bit mem interface ด้วย รวมทั้ง65nm แต่คงอีกซักพักกว่าจะออก
    nvidiaก็เตรียม G8M 65nm ไว้ด้วยแล้วเช่นกัน

Comment

ชมผลเทส 2600XT GDDR4 ได้เลยครับ

http://www.techpowerup.com/reviews/ATI/HD_2600_XT/

Comment

wow...รายละเอียดตัวสินค้าเพรียบเลย ใหม่ สด ซิง ๆ เจ๋งกว่า 8600gts อีกแน่ ราคาถูกต่างหาก น่าสนใจจริง ๆ แต่ต้องรอ windows vista directx10 test ดูก่อน เดือนหน้าคงได้ดูกันละ

Comment

2600XT DDR4 ผล 3D Mark อาจดูไม่หรู แต่ความแรงชนไหล่ 8600GTS ได้สบายในราคาที่ถูกกว่า

Comment

สงสัยที่ HD2600 ไม่แรงเพราะเหนียมไฟแน่ ๆ เลย ผมว่างานนี้ ATi คิดอะไรแปลก ๆ นะ ทั้ง ๆ ที่ระดับกลางมีช่องว่างอยู่แท้ ๆ ดันทำการ์ดประสิทธิภาพระดับล่างออกมาเฉยเลย จะปล่อยให้ nVidia มันนอนกินไปถึงไหนเนี่ย (การ์ดระดับกลางซบเซาจะแย่อยู่แล้วนะรีบ ๆ หน่อย)

Comment

Originally posted by Some1 View Post
              สงสัยที่ HD2600 ไม่แรงเพราะเหนียมไฟแน่ ๆ เลย ผมว่างานนี้ ATi คิดอะไรแปลก ๆ นะ ทั้ง ๆ ที่ระดับกลางมีช่องว่างอยู่แท้ ๆ ดันทำการ์ดประสิทธิภาพระดับล่างออกมาเฉยเลย จะปล่อยให้ nVidia มันนอนกินไปถึงไหนเนี่ย (การ์ดระดับกลางซบเซาจะแย่อยู่แล้วนะรีบ ๆ หน่อย)
              จุดอ่่อนเค้าอยู่ที่ อัตราการกินไฟ ไงครับ เลยตัดปัญหาและพยายามสร้างจุดเด่นโดยไม่ต้องเสียบไฟเพิ่ม แต่กลับกลายจุดด้อยซะ เพราะ ไม่แรงอย่างทีคิด
              แต่อย่าลืมนะครับ ตัว GDDR4 คงกะชนกับ 8600GTS แต่ไม่รู้จะล้มได้รึเปล่า หรือพอๆกันก็เก่งแล้ว !?!

Comment

ผมซื้อ x1950 pro วันเสาร์ ตอนบ่ายๆ ก่อนในบอร์ดจะฮือฮาอีก

ตอนแรกลังเลย กับ 7900gs เพราะเช็ดราคาก่อนไปซื้อต่างกัน 500 กว่าบาท

พอได้ยินราคา x1950 pro นี้ยังแคะขี้หูฟังอีกรอบเลยครับ ว่าแต่แค่ฟังไม่พอครับผมขอดู ใบราคาครับ 3910 บาท 100% ผมถอยเลยครับไม่ต้องคิดแล้ว

Comment

โชคดีจริงๆครับ

Comment

Originally posted by thanathon View Post
                    x1950pro ถ้ามีล็อตใหม่มันจะมีแบบ 3910 ไหมอ่ะ อยากได้
                    เท่าที่สอบถามผู้เกี่ยวข้องมานะครับ Stock หมดแล้วแน่นอนครับ ราคานี้เป็นราคาล้าง Stock รุ่นเก่า ไม่ใช่เป็นการลงราคาผิดแต่อย่างใด และก็ไม่มีการสั่งเข้ามาเพิ่มอีกแล้วด้วย เพื่อเปิด Shelf ให้ HD2400 / HD2600 ซึ่งจะวางตลาดประมาณกลางเดือน ก.ค. ครับหรืออาจจะก่อนหน้านั้น 3-4 วันครับผม
                    Last edited by mercadix; 28 Jun 2007, 23:44:17.

sigpic

Comment

แต่สงสัยทำไม่ยังมีขาย แต่ราคาเพิ่ม งง จริง ๆ ถ้าขายราคาเดิมแต่หลายๆ ๆๆๆ ตัว ไม่ดีกว่าเหรอ ได้ส่วนแบ่งการตลาดเพิ่มขึ้นมากทีเดียว แต่พอคนเห็น สเปค ของ HD2600xt มันไม่เจ๋งสุดท้ายคนอาจหันไปหา ค่าย Nvidia 8600gt/gts ได้

Comment

คาดว่า DX10 games gen ออกมา คงต้องล่อ 8800GTS เป็นอย่างต่ำละคับ

ซื้อ Xbox ดีก่า หึหึ

Comment

เฮ้อ.......มาดูกี่ที ๆ ก็เศร้า รอ 8800GTS เหลือ 3,000 มั่งดีกว่า......

Comment

Working...
                          X