Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD3000+ 939 ชุดเก่าขอสักหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD3000+ 939 ชุดเก่าขอสักหน่อย

สเปกน่ะครับ
    AMD3000+@2.66G บัส 295 ( 300 ไม่นิ่งมาก)
    Ram512*2
    A8R-MVP
    X1950PRO 256M sapphire อันนี้วิ่งเดิมๆ (เพิ่งสอยเมื่อวานดีที่ยังทัน)

เริ่มจาก 2001 เลยน่ะครับ

ต่อด้วย 3D2003 ไมคะแนนมันน้อยๆ จัง

Comment

ตามด้วย3D2005 อันนี้ก็ไม่ถึง 10000 มันผิดปกติหรือเปล่าหว่า

Comment

ถามผมผมวาสคะแนนไม่น้อยแล้วนะครับ มันอยู่แค่ บน เวนิช ได้ขนาดนี้ ก็ไม่ธรรมดแล้วครับ การ์ดตัว ละ4000 มีที่ใหนทำได้ขนาดนี้ละครับ

Comment

แถมอีกหน่อย aquamark ครับ

Comment

มีไรติชมได้น่ะครับ แล้วตัวนี้ แรมมันกี่ นาโนครับ sapphire 256M ไอตัว 3880 บาทอะคับ

Comment

แรมวิ่งที่ CL เท่าไหร่อ่ะ????

Comment

CPU-Z เหรอครับ ทอเหลือ 133 เลยครับ CTP-D43 มันได้แค่ 225 เองครับ ก็เท่ากับไปสุดๆได้ที่ bus275 ครับ เลยทดเป็น 133 เลยครับได้ 300 แต่ไม่นิ่ง เหลือ 295 นิ่งคับ

Comment

ของผม 3000+๑2.7 กับการ์ด 1950GT ได้แค่นี้เองครับ

Comment

ไม่ทราบว่าคุณ Kingmax สามารถรันบัสเกิน 300 ไปป่าวครับและถามอีกนิดครับ เรื่องปรับ ค่า Trp(Ras#Precharge) แรม อะ ของผมมันเปลี่ยนไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะปรับขึ้นหรือลง

ตัวอย่าง ปรับใน Bios 3 - 4 - 4 - 8 แต่พอเข้า Window กลับเป็น 3 - 4 - 3 - 8 ครับ
                    Last edited by Nuno; 27 Jun 2007, 14:01:33.

Comment

เคยไปสุดที่เคย 308 ครับ แต่ว่าทำอะไรไม่ได้เลย ครับ ไฟ CPU มันได้แค่ 1.55V เองครับสุดบอร์ดแล้วครับ จิงๆ ค่าCL ที่เคยถามมา ก็น่าจะวิ่งตามที่เราปรับใน Bios น่ะครับ อยุ่ๆมันไม่น่าจะลดเองน่ะครับ

Comment

สุดท้ายและทายสุดด้วย 3D2006 ครับ

Comment

แรงครับ
                          ผมรู้สึกว่าจะแรงกว่า P4 3.0 @ 3.8 ตัวเก่าที่เคยใช้มาอีก ครับ

Comment

ครับ ขอบคุณน่ะครับ

เออ แล้วผมลอง o\c ไปหน่อยๆ มันดับวูบลงไปเลยครับ สงสัย D-Tech 450watt 2 พัดลมจะไม่อยุ่ ช่ายไหมครับ แต่ถ้าไม่ได้ o\c แต่ o\c แต่ cpu มันก็ ปกติน่ะครับ เล่นเกมหลายชั่วโมงต่อกัน

Comment

โอ้ว....73GT(ขืนใจ) ชนะ X1950Pro ได้แย้ว งิงิ

Comment

Working...
                              X