overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ____โดนหลอกขายร้านJETZEER______

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

Thumbs down ____โดนหลอกขายร้านJETZEER______

JETZEERชั้น2
    ราคาแพงกว่าชาวบ้านเยอะเลย

ไปเช็กราคาขาย2500เอง

ตัวนี้ขายผม 2980 บาท

พูดจาดีมากให้ซื้อ พูดว่าดี ตัวนี้ GF6600LE-E แรง
    Last edited by momaymint; 17 Oct 2006 at 21:04:25.

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

ร้านในเชียร์ช่ายไหมครับ สงสัยจะขายยาก

OverclockZone Member

เสียใจด้วยครับ มาหาเกี่ยว 6600 8 ท่อแท้ในบอดดีก่า ไม่เกิน 2800 แรงกว่าหลายขน

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

เหอะๆ ก่อนซื้ออะไร ลองถามคนที่นี่ดูก่อนก็ได้ครับ

6600LE มันพอๆกับ 6200 128 Bit เอง *-*

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ราคาแพงไปหน่อยครับ แต่จะแจ้งความได้หรือครับ เพราะราคาผู้ค้าตั้งได้นะครับ และเขาไม่ได้บังคับให้คุณซื้อแต่อย่างใด คุณเป็นคนตัดสินใจซื้อ และ ผมเองก็ไม่ทราบว่าทางเจ้าหน้าที่เขาจะทราบและเห็นด้วยกับการแจ้งความของคุณหรือไม่ครับ และต้องระวังอย่างยิ่งการทำให้เสียชื่อเสียงและเป็นที่มาของการฟ้องกลับของทางร้านด้วยนะครับ
    -------------------------------------------------------
    ถ้าเป็นผมคงจะขอทางร้านเปลี่ยนรุ่น คุณซื้อมาไม่ถึง 7 วัน น่าจะขอเปลี่ยนรุ่นได้ครับ ลองพูดจากันดีๆก่อนดีกว่าครับ ถ้าพึ่งถึงขั้นแตกหักกันเลยครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กๆจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตครับ
    -------------------------------------------------------
    ลองเจรจากับทางร้านดูก่อนนะครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

เป็นประสบการ์ณ ราคาแพงเลยครับ

OverclockZone Member คุณพ่อน้องตาร์ด's Avatar
    งามวงศ์วาน เกษตร KFCเซ็นทรัลลาดพร้าว

แล้วทำไมไม่เดินไปดูร้านอื่นก่อนจ่ายตังอ่า...หรือโดนเวทมนต์ สกดจิตทำให้ลืมตัวไปชั่วขณะ
    พอรู้ตัวก็ถูกหลอกซะแล้ว...อย่างนี้ตำรวจไม่รับแจ้งความน๊ะคร๊าบบบ
    ตอนนี้ทำได้อย่างเดียวคือ เสก หนังควายธนูเข้าท้องมันเลยยยย

OverclockZone Member ADEC's Avatar

ผมว่าคุยกันก่อน อย่างที่ท่าน guru ว่าดีกว่าครับ
    ถ้าเค้าไม่ยอมคืนเงิน ก็ขอเพิ่มเงินเอารุ่นที่สูงกว่า
    ผมว่าน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดนะครับ
    ของเพิ่งซื้อ ไม่น่าจะมีปัญหา
    คุยกันก่อนครับ แล้วค่อยลุยทีหลัง (อันนี้ล้อเล่น)
    โชคดีครับ กับการเดินทาง ....

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ลองไปคุยกันก่อนดีสุดคับ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ผมเดิน ใน ZEER เช็ดราคา ทุกร้านเลยครับ แต่ไม่ได้ เช็กราคา ตัวนี้ ที่ผมซื้อก็เพราะว่า

เจ้าของร้านยกตัวอย่างได้น่าทึ่งมากครับ พูดง่ายๆๆว่า ทำยังไงก็ได้ให้เราซื้อของของเขา

ผู้มาเยือนครับ
    Guest

ไม่น่าจะแจ้งความได้นะครับ

ราคานี้นี่เพิ่มตังอีกนิดไปเล่น7300GTน่าจะดีกว่าครับ น่าจะลองไปคุยกับร้านก่อน

ผู้มาเยือน
    Guest

แล้วระหว่าง TKcom กับ Jedi อันไหนดีกว่ากันครับ

OverclockZone Member underground's Avatar
    ทุกที่ที่มีความแรงในหัวใจ

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือนครับ View Post
    ไม่น่าจะแจ้งความได้นะครับ

ราคานี้นี่เพิ่มตังอีกนิดไปเล่น7300GTน่าจะดีกว่าครับ น่าจะลองไปคุยกับร้านก่อน
    กรณีแบบนี้แจ้งความไม่ได้หรอกเพราะสินค้าที่ขายแต่ละร้านก็จะตั้งราคาไม่เท่ากันอยู่แล้ว ถึงจะเป็นสินค้าแบบเดียวกัน
    มันไม่ใช่สินค้าควบคุมราคาเวลาจะซื้อเราต้องเดินตรวจเช็คราคาก่อนว่าร้านไหนขายราคาถูกกว่าแล้วค่อยซื้อ ถ้าซื้อแล้ว
    ก็ต้องยอมรับถ้าไม่พอใจสินค้าก็ไปเจรจาเปลื่ยนเป็นรุ่นที่สูงกว่าทางร้านคงจะยอมให้เปลี่ยน....ลองดู

OverclockZone Member axolotl's Avatar

อาจจะแจ้งเอาเปรียบผู้บริโภคได้ แต่ยังไงคุณก็เป็นคนตัดสินใจซื้อเองนะครับ
    ส่วนร้านอื่นจะขายราคาเท่าไร เป็นเรื่องของแต่ละร้านครับ เพราะเค้าได้กำไร
    แล้วอาจต้องจ่ายให้ร้านอื่น เพราะรับของเค้ามาขายต่ออีกทีก็ได้

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    แล้วระหว่าง TKcom กับ Jedi อันไหนดีกว่ากันครับ
    ผมว่าพอๆกันนะครับบ . .

แต่ที่ Zeer นี่ไม่ไหวครับ บางร้านหลอกขายคนประจำอะ

เสียใจด้วยครับ แต่ผมนะจะซื้ออะไรทีต้องมาแพ่มใน Board นี้ก่อนซัก 2 อาทิตย์จะได้รู้ราคาท่เป็นกลางๆ
    เวลาไปซื้อถ้าแพง Over ไปก็ยังไม่ซื้ออะครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    โดยส่วนตัวชอบ TK มากกว่า (แต่ Jedi ของเยอะกว่า)

อาจเป็นเพราะคุยถูกคอ ต่อแล้วยอมลดให้ (เยอะ) อิอิ

อ้าว TKcom เหมือนกันอีกผมซื้อประจำ
    แต่ซื้อแบบโอนเงินให้แล้วเขาจะส่งของมาอีกประมาณ 2 วัน อะครับอยู่ สัตหีบ -*-
    กำลังจะซื้อ Case ใสแต่โดน เบรค ตรงมีรอยแล้วไม่สวย - -*

ผมว่าแจ้งความไม่ได้แหงเลย อย่างที่ท่านอื่นๆว่าอ่ะครับ คือลองคุยกะเค้าดูก่อน
    ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นสูงกว่า เพราะร้านพี่ขายราคาค่อนข้างสูงกว่าร้านอื่น
    ลองใจเย็นๆคุย ถ้าพูดกันไม่รู้เรื่องแล้วก็...ปล่อยมันไปครับ ถือว่าเป็นบทเรียน
    คราวหลังถ้าจาซื้อของต้อง OCZ General Hardware ครับผม เหอๆ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

คุณไม่เดินเช็กราคาก่อนซื้อ หล่ะค้าบ ผมจะซื้อผมเดินพันทิพย์ทั่วแล้วค่อยไปซื้อร้านที่ถูก+รับแขกมากที่สุด

TK กับ Jedi ผมชอบเจไดแหะ คุยถูกคอ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks