Announcement

Collapse
No announcement yet.

____โดนหลอกขายร้านJETZEER______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสียใจด้วยครับ แต่ผมนะจะซื้ออะไรทีต้องมาแพ่มใน Board นี้ก่อนซัก 2 อาทิตย์จะได้รู้ราคาท่เป็นกลางๆ
    เวลาไปซื้อถ้าแพง Over ไปก็ยังไม่ซื้ออะครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      แล้วระหว่าง TKcom กับ Jedi อันไหนดีกว่ากันครับ
      โดยส่วนตัวชอบ TK มากกว่า (แต่ Jedi ของเยอะกว่า)

อาจเป็นเพราะคุยถูกคอ ต่อแล้วยอมลดให้ (เยอะ) อิอิ

Comment

อ้าว TKcom เหมือนกันอีกผมซื้อประจำ
        แต่ซื้อแบบโอนเงินให้แล้วเขาจะส่งของมาอีกประมาณ 2 วัน อะครับอยู่ สัตหีบ -*-
        กำลังจะซื้อ Case ใสแต่โดน เบรค ตรงมีรอยแล้วไม่สวย - -*

Comment

ผมว่าแจ้งความไม่ได้แหงเลย อย่างที่ท่านอื่นๆว่าอ่ะครับ คือลองคุยกะเค้าดูก่อน
          ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นสูงกว่า เพราะร้านพี่ขายราคาค่อนข้างสูงกว่าร้านอื่น
          ลองใจเย็นๆคุย ถ้าพูดกันไม่รู้เรื่องแล้วก็...ปล่อยมันไปครับ ถือว่าเป็นบทเรียน
          คราวหลังถ้าจาซื้อของต้อง OCZ General Hardware ครับผม เหอๆ

Comment

คุณไม่เดินเช็กราคาก่อนซื้อ หล่ะค้าบ ผมจะซื้อผมเดินพันทิพย์ทั่วแล้วค่อยไปซื้อร้านที่ถูก+รับแขกมากที่สุด

TK กับ Jedi ผมชอบเจไดแหะ คุยถูกคอ

Comment

Originally posted by Crossfires View Post
              คุณไม่เดินเช็กราคาก่อนซื้อ หล่ะค้าบ ผมจะซื้อผมเดินพันทิพย์ทั่วแล้วค่อยไปซื้อร้านที่ถูก+รับแขกมากที่สุด

TK กับ Jedi ผมชอบเจไดแหะ คุยถูกคอ
              โดยเฉพาะ เด็กหน้าร้านเล็กใช่ไม๊ครับ อิอิ

Comment

เป็นผมจะเดินเช็คราคาของทุกอย่างที่จะซื้อ ถึงคนขายเค้าจะเชียร์ของว่าดีแค่ไหน ผมก็จะเก็บรายละเอียดไว้แล้วเดินเช็คอีกรอบว่ามันOKไม๊ มันอาจจะเสียเวลานิดนึง เงินหลายร้อยก็ซื้อไรได้อย่างนะ ^^'

เก็บไว้เป็นประสบการณ์แล้วกันครับผม

Comment

ผมชอบ TK คับ ไม่ค่อยดันของในร้านตัวเอง ไปตัดของร้านอื่นมาให้ราคาถูกกว่าร้านนั้นบอกผมอีก แถมลดให้ผมปาจำเรย ฮุฮุฮุ

Comment

น่าจะคุยกันได้นะคับ ที่ ZEER คนขาก็น่าจะเจรจาเปลี่ยนรุ่นก็ได้คับ
                    แต่ผมเคยโดนด่ากลับด้วยล่ะ --"

Comment

อะแน่นอน

Comment

แต่บางทีเดินถามราคาก็อาจจะเจอคนขายย้อนถามว่า จะเอาไหม ถ้าเค้าเขียน 3xxx แบบเนี่ย จะรู้ไหม

Comment

ผมหาข้อมูลใน Web ก่อน ซัก 2-3 แล้วก็ตะลุยพันทิพครึ่งวัน คนขายมันจะมารู้ดีกว่าผมที่อ่านข้อมูลทุกวันได้ไง ไม่เคยฟังเข้าหูหรอก ดูแต่ว่าน่ารักรึเปล่า อาทิตย์ก่อนยังได้ 7900GT มาราคา 6400.- เลย

Comment

อ่าเฮ้ย 6400 ร้านไหนเด่วไปพุ่งนี้เลย - -

หุหุ คุยได้หมดละค้าบคุงพี

Comment

___________ผมเปลี่ยนมาแล้ว________________

ผมไปเปลี่ยน การด์ จอมาใหม่แล้วครับ จาก GF6600 Le-e 256mb 128bit ราคา 2980

เปลี่ยนเป็น ASUS X1300PRo silent 256ddr2 128bit เพิ่มเงิน อีก 200 เป็น 3180 บาท คุ้มป่าวครับ

ตัวไหน แรงกว่ากันอ่ะครับ แล้วต้องset X1300 ให้แรงๆๆๆยังไงครับ บอกwebมาก็ได้ครับ

ไปเปลี่ยนที่ร้าน JET อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X