Announcement

Collapse
No announcement yet.

hardisk ยี่ห้อไหนดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คำถามโลกแตก ซื้อมาก็เสียได้หมดนั่นแหละ เพราะฉะนั้น เอาประกันชัวร์ๆ ดีกว่า

Comment

Maxtor ชอบมากสุด แต่ตอนนี้โดนเทกไปซะแล้ว
      wd เร็วดี
      sg หาซื้อง่ายดี
      ปัจจุบัน เน้นที่ประกัน เอาเคลมง่ายไม่เรื่องมากพอ

Comment

ส่วนตัวชอบ Seagate ครับ เปลี่ยนมา 4-5 รุ่นละก็ใช้มาตลอด ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ครับ

Comment

ผมใช้ ซีเกท มาตลอดเลยครับ ...

Comment

ซีเกทไม่ดี เเต่ผมบ้ายี่ห้อ 555+ ใช้เปนยี่ห้อเดียว

Comment

ของผมเป็น Seagate ครับประกัน synnex 5 ปี

Comment

มะก่อนผมซื้อเป็นแต่ Seagate นอกนั้นไม่เอา ...หลังจากเจอเวปนี้เข้ารู้สึกว่า Western จะเหนือกว่าเกือบทุกการทดสอบ ต่อไปคงต้องหันมาปักหลักกะมวยรองมั้งแล้ว (ตอนแรกคิดว่า Western ไม่ดีเท่า Seagate)
                http://www23.tomshardware.com/storag...2=682&chart=48
                Last edited by ZaKaChI; 29 Jun 2007, 23:50:40.

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
                  ผมซื้อ WESTERN ครับประกัน5ปีเท่า SEAGATE แต่ราคาถูกกว่ามันก็เงียบดีครับ
                  จริงครับ ผมขายอยู่ ถ้าลูกค้าให้แนะนำ ก็ western แต่ถ้ามาสั่งยี้ห้ออื่น ผมก็หยิบให้ยี้ห้อที่เขาสั่ง
                  seagate ผมใช้เองยังอยากปาทิ้งเลย เงียบได้ 3 เดือนแรก ที่เหลือเสียงดังตลอด

Comment

Western Com7 5 ปี โลด

Comment

ตัวไหนประกันดี ตัวนั้นยอมทน เพราะเคลมได้ตลอด 5 ปี

Comment

Working...
                      X