Announcement

Collapse
No announcement yet.

BIOHAZARD4 ของ CAPCOM กับ Resident Evil4 ของ Ubisoft นี่มันตัวเดียวกันป่ะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOHAZARD4 ของ CAPCOM กับ Resident Evil4 ของ Ubisoft นี่มันตัวเดียวกันป่ะ?

BIOHAZARD4 ของ CAPCOM กับ Resident Evil4 ของ Ubisoft นี่มันตัวเดียวกันป่ะ?
    ไม่ทราบว่า ทั้ง Graphic ฉากต่างๆ เนื้อเรื่อง และการเล่น อย่างเดียวกันหรือเปล่า

เกมเดียวกันเลยครับ BIOHAZARD เสียงพูดและหน้าต่างในเกมส์เป็นภาษาญี่ปุ่น
    ส่วน Resident Evil เสียงพูดและหน้าต่างในเกมส์เป็นภาษาอังกฤษ
    ส่วนตัวเลขหลังชื่อ เป็น ภาค 1-4 ถ้าเลขเดียวกันเป็นภาคเดียวกันครับ

Comment

ตั้งความหวังไว้เยอะเลยทีแรก Resident Evil 4 พอได้เล่นแล้วรู้สึกว่า มันไม่ค่อยจะบู้เลยอะ ออกแนว เกมส์ภาษาซะมากกว่า่ -*-''a

Comment

ต่างกันตรงภาษาครับ

Comment

ภาค4นี่ บู๊มากกว่าทุกภาคเลยนะ....

Comment

BIOHAZARD & Resident Evil เป็นเกมเดียวกัน เนื่องจากสมัยแรกๆ BIOHAZARD ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก จึงถูกนำมาทำใหม่ให้เป็นภาษาอังกฤษแล้วตั้งชื่อใหม่ว่า Resident Evil เพื่อให้เป็นสากล โดยส่วนตัวแล้วผมชอบภาค 4 กับภาคแรกมาก

Comment

หมายถึงใน คอม หรือ แค่ ชื่อคับ

1. ชื่อ - ก็อย่างว่า capcom japan กับ ยุโรป

2. การ port ลงคอม - Biohazard 4 ตอนแรก ที่ port ลงคอม กราฟฟิคห่วย มากคับ
              ต้องโหลด path มาใส่เพิ่มถึงจะดูดี ขึ้นมาหน่อย

ส่วน Resident Evil ออก ที่หลัง bio ทำให้ได้รับการแก้ เรื่องการแปลง กราฟฟิค มาแล้วคับ

สรุป หา Resident มา เล่นดีกว่า ( PC นะ console ไม่เกี่ยวกับข้อที่พูดนี้ )

Comment

Originally posted by bapladoc View Post
                เกมเดียวกันเลยครับ BIOHAZARD เสียงพูดและหน้าต่างในเกมส์เป็นภาษาญี่ปุ่น
                ส่วน Resident Evil เสียงพูดและหน้าต่างในเกมส์เป็นภาษาอังกฤษ
                ส่วนตัวเลขหลังชื่อ เป็น ภาค 1-4 ถ้าเลขเดียวกันเป็นภาคเดียวกันครับ
                แต่ในภาค 4 นี้ Bio4 ที่ลง pc มีภาษาอังกฤษในตัวแล้วนะครับ

Comment

ชอบเนื้อเรื่องของ เกมส์นี้นะ แต่ไม่ชอบวิธีไขปริศนา งี่เง่ายังไงไม่รู้ ไม่หินก็ตรา ไม่ตราก็การ์ด ไม่การ์ดก็คริสตัส
                  พระเจ้าจอร์จ บางที่สนิมเขรอะยังกะกรุโบราณ ดันต้องเอาคริสตัลไปยัด เทคโนโลยีชิบเป๋ง แต่ก็เล่นทุกภาค 555

แต่เนื้อเรื่องในหนัง โดยส่วนตัวคิดว่าทำออกมาได้ห่วยกว่าเกมส์มากๆ
                  ทั้งเรื่องเก่งอยู่คนเดียวคนอื่นตายหมด
                  Last edited by Gep; 8 Nov 2007, 12:16:01.

Comment

Originally posted by u4313190 View Post
                    แต่ในภาค 4 นี้ Bio4 ที่ลง pc มีภาษาอังกฤษในตัวแล้วนะครับ
                    Bio 4 = Sound Jap + Sub Eng งับที่ว่ามีในตัวอะ
                    แต่ Res. 4 นี้ Sound Eng + Sub Eng งับ

Comment

ของ Ubisoft ผ่านการ Patch กราฟฟิกมาแล้ว
                      + เพิ่มเนื้อหาอีกนิดหน่อย

ต่างกันแค่เนี้ยครับ

Comment

ชอบภาค 2 หนุกมาก

Comment

หนุกทุกภาคเลยครับ บ้านไม่มี Ps2 อะ
                          เล่นมันทุกภาค 1,2,3,Gun Surviver,Code veronica,4,Outbreak แต่ไม่ได้เล่น DeadAim อะ
                          ผมว่าภาค 3 หนุกสุดครับ ต่อมา ภาค 2 นะ สรุปหนุกทุกภาคชอบหมด ใครเคยเล่น OutBreak เครียร์มั่งครับ เล่นไม่ผ่าน งมไม่ไป แถมงงตัวละครอีก แต่หนุกดีนะ

ละมีภาคอื่นอีกมะครับ

Comment

จำได้ว่าตอนเล่นเกมส์ใหม่ๆซื้อมาเล่นครั้งแรก ภาคแรกคูนซิตี้นี่ทำเอาผมหลอนเหมือนกัน

Comment

เดี๋ยวผมจะบอกให้ละเอียดเลย
                              BH4=Eng ไม่มี Easy mode ให้เลือก มี Patch
                              RE4=Multi language มี Easy mode มี Patch เหมือนกัน
                              ฺ็BH4 Japanese =JAP Amature mode,Easy mode เซนเซอร์หัวขาด ตัวนี้ไม่มี Patch ลงปุ๊บเป็น 1.1 เลย ที่สำคัญปรับแก้ให้เล่นบน GF 4 series ได้

Comment

Working...
                              X