Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC กันไม่กลัวมานพังไวหรอคับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC กันไม่กลัวมานพังไวหรอคับ ?

ผมคนนึงอ่ามะกล้า OC กลัวมานพังไว เพราะจน ก่าจะได้ของมาแต่ล่ะชิ้น ยากลำบากค้าฟ พี่น้อง

ผม oc ไม่เยอะคับ ไม่เคยใช้เกินไฟเดิมๆ เลย
    2.13@3.0Ghz ไฟน้อยกว่าเดิมด้วย ใช้แค่ 1.32 จาก 1.35
    ส่วนไฟแรม หรืออื่นๆ มิได้เพิ่มเนื่องจาก เปิด24Hrs 555+

Comment

ตอนแรกผมก็กลัวนะ แต่เห็นเขาทำกัน ก็เอามั่ง

Comment

ถ้าไม่คล๊อกมันรู้สึกไม่คุ้มอ่ะครับ จัดการเรื่องความร้อนซะหน่อย ก็โอเคแล้ว

Comment

ผมตั้งกระทู้เพื่อหาความรู้อะคับ 555
          ขอบคุณที่มาตอบกันเน้อ อิอิ

Comment

"ตอนนี้" ผมยังไม่คล็อกครับ เพราะยังไม่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้ความเร็วเหนือว่ามาตรฐาน แค่นี้ก็พอแบบเหลือๆแล้ว สำหรับงานที่ใช้ตอนนี้

แต่ถ้าเมื่อไหร่จำเป็น ก็จะเลือกเปลี่ยนอุปกรณ์ก่อน ถ้างบไม่ถึง หรือหาของที่ต้องการไม่ได้ ค่อยคล็อกครับ
            Last edited by gidd009; 27 Jun 2007, 16:02:53.

Comment

ลืมไปขอพูดไรอีกอย่างคับ
              ตอนแรกก็ไม่ได้กะ oc หรอกคับ ไปๆมาๆ อยุ่ในบอร์ดนี้นานๆ
              บอร์ดก็บอร์ด oc / ram ก็ แรม oc สรุป ไม่ oc ไม่คุ้มคับ เลยต้อง oc 555+

Comment

ตามน้ำงับ เหอะๆๆๆ

Comment

ไม่กลัวครับ ถ้าไม่ได้ OC เกินเหตุไป ผมว่ามันเสถียรมันก็ใช้งานได้ตามปกติไม่ได้ ห่วงแค่เรื่องความร้อนกับกระแสไฟเกินแค่นั้นเองครับ อีกอย่างของแบบนี้มีอายุการใช้งาน อย่างน้อย4-5 ปี ผมว่าผมใช้มันถอนทุนคืนจนคุ้มแล้วหล่ะครับ กับเวลาขนาดนั้น
                  ...OC แต่ถนอมหน่อยก็ใช้งานได้นานแหละครับ...

Comment

Originally posted by poneo View Post
                    ถ้าไม่คล๊อกมันรู้สึกไม่คุ้มอ่ะครับ จัดการเรื่องความร้อนซะหน่อย ก็โอเคแล้ว
                    คิดเหมือนกันเลยเดี๋ยวไม่คุ้ม หึหึ

Comment

ไม่กลัวพังครับ หุๆ

Comment

หุหุ ขอบคุณทุกคำตอบคับ งุงิ

Comment

ถ้าใช้งานธรรมดาผมOCไม่มากครับ OCเฉพาะCPUจาก1.6เป็น2.2Ghz แต่ถ้าใช้พิมพ์งานตอนกลางวันผมจะ Underclockเหลือ1.0Ghzครับ กันมันร้อน อ้อ ของผมใช้Athlon XP2600+นะครับใช้งานทั่วไปBusเป็นFSB193 แต่ถ้าเล่นเกม(ซ้อมแข่ง)ผมก็จะใช้FSB195-200 ครับ พร้อมกับOCการ์ดจออีกนิดหน่อย ไม่กลัวมันพังครับเพราะทำแต่พอดี แล้วก็มั่นใจในระบบทำความเย็นที่SETไว้ครับ อ้อ ผมไม่เล่นน้ำด้วยนะ พอดีคอมพ์ใช้หลายคนเด๋วมีอะไรเกิดขึ้นแล้วโดนว่าครับ

เอาCPU-Z Validateไปดูเล่นๆละกันครับ http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=211986

ปล.อันที่อยู่ใต้ลายเซ็นเป็นของโน๊ตบุ๊คนะครับ ไม่เกี่ยวกัน

Comment

ติดเป็นนิสัยซะแล้วเรา ..เอามาไม่เคยได้ใช้เดิมๆเลยสักตัว

Comment

ถ้าไม่ overclock ก็ไม่ซื้อคอมครับ เพราะผมซื้อคอมมา overclock โดยเฉพาะ ส่วนงานรองคือโหลดบิต

Comment

Working...
                              X