Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC กันไม่กลัวมานพังไวหรอคับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by newsgau View Post
    ถ้าไม่ overclock ก็ไม่ซื้อคอมครับ เพราะผมซื้อคอมมา overclock โดยเฉพาะ ส่วนงานรองคือโหลดบิต
    ใช่ครับ
    งั้นก็ซื้อ โน๊ตบุ๊ก จะไม่ดีกว่าหรือ ถ้าไม่ o/c นะ หิหิหิ
    ไปได้ซัก +1 +2 ก็ยังดี นะ หุหุหุ

Comment

สูตรความสะใจงับ

Comment

ผมก้อยังไม่กล้า oc เลยคับเสียวบ้านไม่มีแอแถมยังเดกม่ายมีเงินซื้่อเองถ้ามานพังขึ้นมา หุหุ

Comment

ผม อ๊อฟตี้ 175(4400+) ปลอมตัวมา อัดไป 2.8-3.0 มา เกือบๆ6 เดือนแล้วครับ อัดไฟเยอะด้วย
          แต่ผมไม่กลัวพังหรอกครับ CPU มีอายุใช้งาน โดยเฉลี่ย 15 ปี ผมว่าป่านนั้น ผมบอกลาไอ้ เจ้าตัวนี้ ไปแล้ว 2 รอบละครับ
          ส่วน ที่ว่ากลัว พัง นั่นคือคนไม่รู้ลิมิต ตัวเองครับ ปามานว่าโลภมากอยากได้อีก
          อัดไฟ ถ้าไม่เวอร์เกิน ก็ไม่มีปัญหาครับ ถ้า ระบบ ชดเชยอุณหภูมิ (ง่ายๆ ซิ้งเทพ) ของคุณระบายได้ทัน แล้วก็ไม่อัดไฟเวอร์จน ม๊อตเฟส ไหม้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ
          หรือว่า อัดไฟ จน มากเกิน L2 พัง นั่นแหละครับ^^
          OC ไปเถอะ ถ้า รู้ลิมิต ตัวเอง ไม่ใช่ X2 3600 65nm อยากแรง สุดๆ ตั้งเป้าซัก 4G = =

Comment

ผมไม่เคย OC ใช้งานเลย ตั้งแต่เข้าบอร์ดนี้ใหม่ๆ อุ อุ แค่อัดให้รู้ว่ามันไปได้แค่ใหน เหมือนหน้าเว็บที่เทสกันได้ใหมแค่นั้นละ เมื่อไรที่มันทำไรไม่ไหวค่อย OC ใช้งานแล้วก็ค่อยปรับกลับเมื่อไม่ต้องการใช้แล้ว

Comment

มาอยู่ในบอร์ดนี้แล้วมันซึมซับเข้าเส้นครับ ต้องocไม่งั้นลงแดง อิอิ

Comment

หุหุ อยาก OC มั่ง แต่ปรับจ่ายไฟไม่เปง เหอๆ

Comment

ผมโดนสะกดจิตครับ

Comment

ผมอยาก OC มากๆเลยครับ ช่วยแนะวิธีที่ละเอียดๆๆๆๆหน่อยจิ
                    Last edited by nournears; 28 Jun 2007, 09:07:43.

Comment

อยาก Oc มั่งจังเลย (อยากแรง)

Comment

พี่ครับฝส่รูปหลังข้อความทำอย่างไงครับ ไม่ใช่แนปไฟล์อ่ะ

Comment

Originally posted by nournears View Post
                          พี่ครับฝส่รูปหลังข้อความทำอย่างไงครับ ไม่ใช่แนปไฟล์อ่ะ
                          ไปโพสไว้ในเวปคับ แล้วใช้ coe html เขียนลิ้งมาโชว์ ภาพลองไปหาอ่านดู serch ในgoogle ก็ได้ พวก code html น่ะคับ

Comment

อย่าไป OC แบบถล่มทลายเหมือนเหล่าเซียนหลาย ๆ คนสิครับ

ถ้าอยากลองก็มาดูอุปกรณ์เราก่อนว่า เอื้ออำนวยหรือเปล่า

แล้วต่อไปก็ไปดูสภาพแวดล้อม เปิดแอร์ซะหน่อย ( ถ้ามี ) ก็จะทำให้อุ่นใจได้

พอองค์ประกอบครบก็ค่อย ๆ เพิ่ม FSB ทีละ 5 - 10 ลอง ๆ ให้รู้ว่า OC เป็นยังไงก่อน เพิ่ม ๆ ไปแล้วเปิดไม่ติด ต้องเพิ่มไฟตรงไหนหรือเปล่า อะไรแบบนั้น

พอเริ่มชำนาญก็จะเหมือนหลาย ๆ คนในบอร์ดครับ Core 2 Duo ซื้อมาแกะกล่อง ลงบอร์ด จับไป 450 กันแบบไม่กลัวแต๊บกันเลย -**-

Comment

ตั้งแต่ oc เป็น ก็ทำมาตลอดครับ จะร้อนช่างมัน ร้อนกว่าเดิมนิดหน่อย คงไม่ทำให้มันพังไวขึ้นหรอก

อิอิ

Comment

ผม oc ไม่เคยเกินไฟเดิมเลยคับ ตอนนี้ดันมาที่ E6420@3.12 จาก 2.13 555+ ไฟไปที่ 1.35 พอดีเลย อุอุ

Comment

Working...
                                X