Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Galaxy 7900GS เข้ามาดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Galaxy 7900GS เข้ามาดูทีครับ

คือคอมผม สเปค
    CPU: Intel Pentium 4 3.0G 775
    Ram: Corsair 1GB 667 *2
    M/B: GigabyteP965 DS3
    VGA: Super Galaxy 7900GS DDR3 600/1600 1.2Samsung
    PSU Enermax 460W

ได้ผลคะแนน 3DMARKO5 6925
    นี่ปกติมั้ยครับ ผมไม่ได้ OC เลยนะครับ

แรงครับ ปกติ จ๊ะ 05 ได้ 6925 นะ

Comment

ลองเทส 06 หน่อยครับ

Comment

แรงกว่าปรกติ อิ อิ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          ลองเทส 06 หน่อยครับ
          06 น่าจะได้ 4000 นิดๆ มั้ง (เดาเอา)
          ที่น้อยกว่าคนอื่น คงเป็นเพราะ CPU มันแรงน้อยไปหน่อย นะ
          เดิมๆ ก็ลื่นแล้วละครับ ใช้พอเพียง เกมส์จริงๆ 256bit ได้เปรียบ (ยกเว้น CARBON 555+ )

Comment

แปลกครับ . . คะแนนน้อยไปอะ ของผม 05 นี่หมื่นต้นๆอะครับ
            Last edited by Cesc; 27 Jun 2007, 19:54:05.

Comment

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...SLI/index3.htm

ลองดู 06 ก็ได้ครับ ดูง่ายกว่าครับ ไม่ยุ่งกับ CPU มากนักครับ

Comment

ตอน เทส ครั้งแรก นี่จะได้ fps สูงมาก หมดไป3ฉาก มันวนกลับมาฉากเก่าอ่าครับ
                คราวนี้ละ กระตุกสุดๆ fps ได้แค่ประมาน2-3 อ่ะครับ งงว่ามันทำอะไร

Comment

Originally posted by freeze View Post
                  ตอน เทส ครั้งแรก นี่จะได้ fps สูงมาก หมดไป3ฉาก มันวนกลับมาฉากเก่าอ่าครับ
                  คราวนี้ละ กระตุกสุดๆ fps ได้แค่ประมาน2-3 อ่ะครับ งงว่ามันทำอะไร
                  555 + มันเทส CPU อะดิ ฉาก 3-4 นะ
                  ไม่รู้คะแนน CPU Score จะถึง 800 อะปาว นะ หิหิหิ ( P4 3.0 นะ )

Comment

CPU อะรายยย...เนี๊ยะแรงจริงๆ

Comment

มันจะเป็นเพราะ ผม ไม่ได้ set ค่า bios รึเปล่าครับ พอดีพึ่งประกอบใหม่เลยอ่าครับ
                      อยากรู้ว่าจากสเปคแบบนี้ ต้องปรับ bios ตรงไหนเป็นพิเศษรึเปล่าอ่าครับ เพราะผม
                      ใช้ Load Optimized Defaults อ่าครับ
                      VGA: Super Galaxy 7900GS DDR3 600/1600 1.2Samsung

ชี้แนะด้วยครับ

Comment

Originally posted by freeze View Post
                        มันจะเป็นเพราะ ผม ไม่ได้ set ค่า bios รึเปล่าครับ พอดีพึ่งประกอบใหม่เลยอ่าครับ
                        อยากรู้ว่าจากสเปคแบบนี้ ต้องปรับ bios ตรงไหนเป็นพิเศษรึเปล่าอ่าครับ เพราะผม
                        ใช้ Load Optimized Defaults อ่าครับ

ชี้แนะด้วยครับ
                        ก็มีส่วนนะครับ ถ้าระบบแรงขึ้น ก็สามารถรีดความสามารถของการ์ดออกมาได้มากขึ้นครับ ถ้าจะทำจริงๆ ก็ค่อยๆศึกษาไปครับ

Comment

ครับผม แล้ว สเปคแบบผมนี่ ปรับค่า CPU Host Clock Control เพิ่มได้มั้ยครับ เพิ่มด้ถึงประมาณเท่าไหร่ ตอนนี้มันอยู่ที
                          200 อ่ะครับ
                          แล้วก็ ความร้อน CPU ไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ
                          Last edited by freeze; 28 Jun 2007, 08:56:28.

Comment

เปลี่ยน CPU เป็น CORE 2 แล้วจาประทับจาย

Comment

ผิดปรกติแล้วท่าน ของผมตอนที่clock 600/1600 เหมือนกัน 05 ได้ 10400 อะ

Comment

Working...
                              X