Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงให้หน่อยการ์ดจอมันเสียใช่ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงให้หน่อยการ์ดจอมันเสียใช่ใหมครับ

การ์ดจอมันเสียหรือเปล่าครับ อาการเป็นอย่างนี้
    ต่อนที่กำลังเล่นเกมอยู่จู่ๆมันมีภาพแตกลายเป็นเส้นๆแล้วภาพก็ค้างแฮ้งค์ไปเลย พอรีสตาร์ทมาใหม่มันมองไม่เห็นการ์ดจอครับ ลองลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วก็ไม่หาย ตอนนี้ใช้งานได้แต่ไม่สามารถเล่นเกมได้ ตอนที่เล่นเนทหรือทำงาน word excel ตอนเลื่อนหน้าจอภาพมันจะเปลี่ยนหน้าช้ามาก หรือขยับจอwindiwsภาพมันจะสโลกระตุกยึกๆๆเสียอารมณ์สุด
    หรือ
    slot AGP mainbord มีปัญหากันแน่หว่า ????
    การ์ดจอ AGP Geforce 6600 spark
    mainbord Asus A7N8X-X
    ข้างบ้านเขาใช้ pci กันหมดจะถอดการ์ดไปลองก็ไม่ได้ เซ็งๆๆ

เป็นไปได้มากที่สุดครับ ที่คุณเดานะครับ

Comment

Working...
    X