Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาดูDVDจากคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาดูDVDจากคอม

ปัญหาน่าจะอยู่ในโหมดการ์ดจอนะ ...

แบบว่าดูหนังDVDจากคอมแล้ว ภาพไม่ค่อยถูกใจ ไม่ว่าจะเป็นสีสัน แปลกๆยังไงพิกล
    ความคมชัด แบบว่ามันไม่ชัดเท่าไหร่ ไม่สมกะเป็นDVD สเปคตามลายเซ็นตครับ์แต่เพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอเปง
    1950XT ไม่รู้ว่าผมคิดมากไปป่าวแบบเวลาดูหนังจากเครื่องเล่นDVDกะTVทั่วๆไปมันคมชัดกว่ามาก
    สีสันก็ดีกว่าเยอะ หรือ คอมมันมีข้อจำกัดบางอย่างทำให้ภาพออกมาได้แค่นั้น ไม่มีทางเทียบเท่า
    เครื่องเล่นDVDดูกะTVได้ ถ้าเป็นเช่นนั้นจะได้ทำใจอะครับ

ขอบคุณครับ

ผมบอกได้เลย ทำใจ ไม่ว่า จะสเปค ขนาดใหน

Comment

ท่านอยากชัดใช่ไหมคับ ซื้อ LCD TV ต่อออกแบบช่อง S-Video output conector ชัดแน่นอน 555+ หรือไม่ถ้าไม่มีตังก์ ก็ไปต่อกับหน้าจอทีวีธรรมดาก็ได้คับ เวลาดูหนังนะ แต่ทำอย่างอื่นไม่ดี เพราะ อ่านไม่ออก 555+

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
        ท่านอยากชัดใช่ไหมคับ ซื้อ LCD TV ต่อออกแบบช่อง S-Video output conector ชัดแน่นอน 555+ หรือไม่ถ้าไม่มีตังก์ ก็ไปต่อกับหน้าจอทีวีธรรมดาก็ได้คับ เวลาดูหนังนะ แต่ทำอย่างอื่นไม่ดี เพราะ อ่านไม่ออก 555+
        S VIDO พอตโบราณ คราบ ไม่มีไครใช้แล้วจ้า

Comment

ขอบคุณครับ ทำใจได้ครับ ถ้ามันเป็นอย่างนั้น

Comment

Working...
          X