Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลงไดร์เวอร์ ati แล้วภาพลายครับ ช่วยแก้ไขหน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลงไดร์เวอร์ ati แล้วภาพลายครับ ช่วยแก้ไขหน่อยสิครับ

เมนบอร์ดผม m2n-e แล้ว ใช้การ์ดจอสำรอง รุ่น asus extreme ax300se hm ครับ ตอนเปิดวินโดมาก็ภาพปกตินะ แต่พอลง ไดร์เวอร์ แล้ว ภาพมันลายครับ เป็นจุดๆ ฟ้าๆ อ่ะครับ ดูหนังไม่ได้เลย เป็นจุดๆ เต็มไปหมด ลงไดร์เวอร์หลายรุ่นแล้วก้ไม่หายครับ แก้ไงดีครับ .. เครมเหรอ

ในรูปเปิดวีดีโอนะแต่ทำไมมันเป็นดำไปหมดเลย ช่างมันสังเกตุที่ไอคอนอ่ะครับ เป็นจุดๆ ฟ้าๆ อ่ะ

http://www.uppic.net/showpic.php?pic...811c7ccbf11ab1
    Last edited by apiwat7; 28 Jun 2007, 01:50:43.

ลองเปลี่ยน ไดร์เวอร์ดูครับ

Comment

เปลี่ยนแล้วอ่ะ มันต้องใช้รุ่นไหนอ่ะกับรุ่นนี้ แล้วมีไหม การ์ดไม่เข้ากับบอร์ด m2n-e อ่ะครับ

Comment

ลองลงไดเวอร์ หลายตัว ตัวไหนดีที่สุด ให้พยายามลองดู คิดว่าน่าจะเป็นที่ไดเวอร์

Comment

หาอีกหลายๆทางครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

ถ้าไม่ได้ใช้ Vista แนะนำใช้ driver ของ www.omegadrivers.net ครับ

Comment

ลองหาการ์ดตัวอื่นมาเปลี่ยนดูครับ เผื่อการ์ดไม่เข้ากับบอร์ด หรือการ์ดเสีย

Comment

Working...
              X