Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปสลับตำแหน่งHDD ในRAID5แล้วrun ปรากฎว่าข้อมูลหายหมดเลย รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปสลับตำแหน่งHDD ในRAID5แล้วrun ปรากฎว่าข้อมูลหายหมดเลย รบกวนด้วยครับ

ข้อมูลตลอด2ปี หายหมดเลยครับ
    ไม่ได้แบคอัพไว้ด้วยเพราะคิดว่ามันปลอดภัยมากแล้ว(จริงๆเพราะเราไปซนเอง อ๊ากก)
    นี่ให้เพื่อนๆหลายคนมาดูแล้วก็ยังไม่สามารถกู้ข้อมูลได้เลยครับ

ท่านใดพอจะมีคำแนะนำจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ถ้า RAID แล้วล่ม ยากมากๆครับที่จะกู้ข้อมูลได้

Comment

เพิ่มเติมนะครับ
      แถมCard มัน write config ทับไปแล้วด้วยซิ - -

LSI MegaRAID PCI-X

Comment

May your data rest in peace

Comment

Working...
        X