Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู Power supply กับ Spec ผมทีครับว่าจะพอไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู Power supply กับ Spec ผมทีครับว่าจะพอไหม

ตอนนี้ผมมี Enermax Liberty 500 W ครับ

ตอนนี้ผม Test แล้วว่าใช้ได้ตอนนี้ มี

Quad Q6600
    7950 GT
    G.skill /800 3GB
    Xtreme Music
    hDD 250
    DVD-RW 2 ตัว

เท่านี้แหล่ะครับ ตอนนี้ประกอบแบบนี้กับ LCS KANDALF อยู่ ใช้ได้ดี

แต่ถ้าผมจะเปลี้ยน 2 อย่าง

1.7950 >>> 8800 GTS
    2.HDD จะเพิ่มไปอีก ลูก เพื่อทำ raid

อยากทราบว่า 500 W จะอยู่ไหมครับ

ไม่ไหวแน่ครับ อย่างต่ำๆน่าจะใช้850W ของ Silverstone

Comment

ไม่น่าพอนะครับ

ยิ่ง Q6600 กับ 8800

Comment

พอสบายๆ ครับ ผมใช้ enermax 460w spec ต่างกันแค่ CPU ผมใช้ e4300 overclock ยังนิ่งๆอยู่เลย

Comment

คิดว่าไม่น่าจะพอ แต่ว่าลองใช้ดูก่อนก็ไม่เสียหาย หากใช้ไปแล้วเจอ Blue screen บ่อยๆ ก็คงต้องเปลี่ยน

Comment

แนะนำ เล่น 1000 w ไปเลยครับ สุดโต่ง หุหุหุ

Comment

Enermax Liberty 500 W พอครับ ไม่ต้องซื้อใหม่ครับ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                Enermax Liberty 500 W พอครับ ไม่ต้องซื้อใหม่ครับ
                ขอบคุนครับ เพราะผมไม่มีตังเปลี่ยน psu แล้วหน่ะครับ

Comment

ผมก็ว่าพอน่ะ 8800gts delux450w ยังเอาอยู่เลย
                  quadcore ไม่น่าจะกินไฟมากขึ้นจาก dualcore เท่าไร

Comment

Working...
                  X