Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการลงวินโด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการลงวินโด

คือว่าผมจะลง Window ใหม่ โหลดมาจาดเว็ป บิทอะครับ ตอนนี้ใช้ Xp 64bit รู้สึกเครื่องจะรกอะครับ เลยอยากลงใหม่ ถ้าจะลงต้อง ใหม่ต้องฟอแม๊ต หรือลงทับได้เลยอะครับแล้ววินโดที่โหลดมาต้องก๊อปใส่อะไรไว้ก่อนหรือเปล่า พอดีผมมือใหม่อะครับ ช่วยแนะนำ อย่างละเอียดที
    Last edited by thisadogs; 10 Feb 2010, 20:05:20.

Format ก่อนครับ แล้วค่อยติดตั้ง แนะนำลองหาใน GOOGLE ดูครับ มีคนสอนเยอะแยะเลยครับ แล้วในนั้นมีรูปด้วย ถ้าผมสอนมันจะไม่มีรูปครับ

Comment

โหลดมาก็ไรท์ลงแผ่นก่อนครับ
      ถ้าเป็นไฟล์ แผ่น .iso ก็คลิกขวา open with -> nero แล้วก็ไรท์เลยครับ

ส่วนวิธีลงในบอร์ดนี้ มีคนแนะนำ และมีคนถามเยอะแล้ว ลองหาดูนะครับ ^_^

Comment

มันเป็นไฟล์ winrar อะครับ แตกไฟล์แล้วก็ไรท์ลงแผ่น DVD เลยใช่ป่าวครับ

Comment

คงจะเป็นอิมเมจไฟล์ อาจจะเป็น .ISO แต่วินราร์ จองค่าไว้ ลองใช้ เนโร หรือ UltraISO เขียนลงแผ่นก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by thisadogs View Post
            มันเป็นไฟล์ winrar อะครับ แตกไฟล์แล้วก็ไรท์ลงแผ่น DVD เลยใช่ป่าวครับ
            ถ้าคลิกขวา แล้ว Open with --> nero ได้ ก็ไรท์เลยครับ

Comment

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...f05853004b79d9

ไฟล์แบบนี้อะครับ

Comment

ที่ไฟล์นี้แหล่ะครับ ไม่ต้องดับเบิ้ลคลิก

TT_DarkGren.iso

ให้คลิกขวา open with แล้วเลือก nero แล้วก็ burn ครับ

Comment

^^นั่นแหละครับไฟล์ iso แตกออกมาเลยครับ แล้วก็ไรท์ใส่แผ่นDVD ได้เลยครับ
                  จากนั้นก็ลงวินโดว์ได้เลยครับ ซึ่งวิธีการลงก็มีเยอะครับ ลองหาดูในเว็บนี้และครับ

Comment

Originally posted by Pause_Bra View Post
                    ^^นั่นแหละครับไฟล์ iso แตกออกมาเลยครับ แล้วก็ไรท์ใส่แผ่นDVD ได้เลยครับ
                    จากนั้นก็ลงวินโดว์ได้เลยครับ ซึ่งวิธีการลงก็มีเยอะครับ ลองหาดูในเว็บนี้และครับ
                    จะไปแตก iso อีกรอบทำไมละคับ ก็แค่สั่ง burn image file ชี้เลือกไปที่ .iso ก็ไรท์ได้แล้ว

Comment

Working...
                    X