Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC E6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC E6300

คืองี้ครับพี่น้อง..ผมจะคล็อคE6300 ที่ความเร็ว 2.00GHz - 2.66 GHz แต่ใช้ ซิ้ง+พัดลม ที่แถมมากับ CPU เมนท็บอร์ดใช้ ASUS P5LD2-SE จะทำได้หรือเปล่าครับ แนะนำหน่อยครับ
    ความร้อนเดิมที่ 55ํั องศาครับ

55 องศา ร้อนไปนะครับ ใส่ซิงค์สนิดรึเปล่าน่ะลองเช็กดูก่อน

Comment

เอาแค่บัส400นะ เล่นซิงค์เดิมๆกับไฟเดิมๆก็พอไหว ดูเอาแล้วกันว่าบอร์ดท่านไหวเปล่า....

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by จอมยุทธ View Post
        55 องศา ร้อนไปนะครับ ใส่ซิงค์สนิดรึเปล่าน่ะลองเช็กดูก่อน
        สนิทนี่ครับ ...ปกติเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
          เอาแค่บัส400นะ เล่นซิงค์เดิมๆกับไฟเดิมๆก็พอไหว ดูเอาแล้วกันว่าบอร์ดท่านไหวเปล่า....
          บอร์ดผม ASUS P5LD2-SE รุ่นใหม่ 2.0 ครับ ... แล้วถ้าปรับ 350 จะตั้งไพจ่าย CPU เท่าไรครับ

Comment

e6300 บัส 400 ไฟเดิม มันได้ทุกตัว
            ทำไมต้องเพิ่มไฟละครับ 1.31 หรือ 1.325 นะครับไฟเดิมๆมัน

Comment

ของผมซิงค์เดิมประมาณ 45-48 องศานะครับ

Comment

Originally posted by hu-rah View Post
                e6300 บัส 400 ไฟเดิม มันได้ทุกตัว
                ทำไมต้องเพิ่มไฟละครับ 1.31 หรือ 1.325 นะครับไฟเดิมๆมัน
                ตั้งเองหรือเลือก AUTO ครับ ...เพราะเวลาผมเพิ่ม BUS จะตั้งไฟ AUTO ครับ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
                คือไฟมันขึ้นนะครับ อยู่ที่ 1.39-1.40 V ครับ

Comment

ถ้าจะลากแล้วไปเลือกฟิกไฟเอาเลยงับ ไม่ต้องตั้งAutoหรอก

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
                    ของผมซิงค์เดิมประมาณ 45-48 องศานะครับ
                    อันนี้เดิมๆหรือว่าคล็อคครับ

Comment

ถ้าแก้แล้วไม่หาย ..ช่วยแนะนำ FAN CPU เย็นๆเงียบๆให้หน่อยได้มั้ยครับ..ขอบคุณทุกๆคนครับ

Comment

ลองมอง andy , ULTRA 120 , Hr01 ประมาณเนี่ยะหละมั้ง เย็นจับจิต....

Comment

Originally posted by dears View Post
                          ลองมอง andy , ULTRA 120 , Hr01 ประมาณเนี่ยะหละมั้ง เย็นจับจิต....
                          ต้องใช้งบประมาณเท่าไรครับ

Comment

ผมว่าร้นไปหน่อยนะครับ ของผมไปที่ 2.66 อุณภูมิ ยังไม่เคยถึง 45 เลยครับ ซิ๊งเดิมๆก้วยนะ

Comment

Originally posted by thebeer_se View Post
                              ผมว่าร้นไปหน่อยนะครับ ของผมไปที่ 2.66 อุณภูมิ ยังไม่เคยถึง 45 เลยครับ ซิ๊งเดิมๆก้วยนะ
                              ใช้บอร์ดอะไรเหรอครับ...ซิลิโคลนยี่ห้ออะไรครับ อ๋อ..อยากถามเกี่ยวกับตัวคูณครับ ผมใช้ CPU-Z เวอร์ชั่น 1.40 ตัวคูณ คือ 6 แต่เช็คที่ BIOS มัน 7 นิ ..งงครับ โปรแกรมมั่วเปล่าครับเนี่ย...ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X