Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะการ์ดจอสำหรับเล่นเกมออนไลน์หน่อยน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะการ์ดจอสำหรับเล่นเกมออนไลน์หน่อยน่ะครับ

คือว่าการ์ดจอผมพังอะครับ

แล้วการ์ดจอตัวเก่าผมรู้สึกว่าจะเป็นNVIDIA GeForce 7200 GSมั้งครับ

เล่นเกมออนไลน์ได้ไม่กระตุกเลย แต่เล่นเกมออฟไลน์ของEAไม่ได้เลยกระตุกมาก

แต่ว่าผมเล่นแต่เกมออนไลน์

อยากได้การ์ดจอรุ่นที่เล่นเกมออนไลน์ไม่กระตุก(ไม่สนความชัดแต่ขอให้ลื่นไม่เล่นเกมออฟไลน์)

งบไม่เกิน2000บาท ไม่ต้องการรุ่นใหม่ ขอความคงทน เสถียร เล่นได้ไหลลื่น

(อยากใช้สัก2-3ปี) ขอเป็นNVIDIA GeForce น่ะครับ ASUSก็ดี

ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

9500GT DDR3 ราคาน่าจะ 2000ต้นๆ

Comment

GrForce 8600GT 1750

Comment

หรอครับ แล้วมันใช้พาวเวอร์ซัพพลายเท่าไรหรอ

แล้วเพาเวอร์ซัพพลายของเราเราต้องดูยังไงครับ

บอกหน่อยน่ะ

ไม่ใช่ว่าซื้อมาแล้วต้องเปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลายอีก

Comment

9500GT และ 8600GT ไม่ต้องเปลี่ยน PSU ครับ ใช้ติดเคสได้สบายๆ

Comment

Originally posted by numzza99 View Post
            GrForce 8600GT 1750
            ตัวนี้เล่นได้แน่ใม้ยครับ

1750 ไม่แพงอะครับ

หวังว่าจะเล่นเกมออนไลน์ได้ทุกเกมน่ะครับ

เพราะขนาด7200GSผมยังเล่นไดทุกเกมเลยฮ่าฮ่า

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่าน

แต่มันใช้กำลังไฟเท่าไรหรอ

Comment

อือขอบคุณมากครับ

แล้วพี่คิดว่าตัวไหนดีกว่าคุ้มกว่า ถ้าคิดราคาแล้วด้วย

Comment

แป่ว

จะเลือกใช้ตัวไหนดีครับ

อยากรู้จังเลย

Comment

9600gt เผื่อเล่นเกมกล่องได้ด้วย จะได้ไม่ซื้อ มาอัพทีหลังให้เปลือง 3xxx บาท แล้วแต่ยี่ห้อ psu เดิมๆน่าจะใหว ถ้าไม่ใหว ก็500 wat ของ จีวิว หรือเรดแม็กซ์ 1500 อยู่ๆสบายๆ

Comment

ผมไม่เล่นเกมกล่องหรอกครับ

งั้นเอา8600GTดีกว่าประหยัดPSUก็ไม่ต้องเปลี่ยน(ไม่เปลี่ยนแน่ๆ กิกิ)

1750บาท ถูกได้จัย

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบขอบทุกท่าน

Comment

9600gt 3000+
                      4850 3300+

โทษทีครับลืมดูงบประมาณ
                      http://jib.co.th/
                      เลือกเอาเลยตามใจชอบ

Comment

Working...
                      X