Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 ร้อนมากเกินไปไหม ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 ร้อนมากเกินไปไหม ช่วยดูทีครับ

เดิมๆ ซิ้งเดิม ไม่ได้ oc
    Attached Files

ดูจะร้อนๆนะ ซีพียูวิ่งแค่ 25% ความร้อนคอร์ละตั้ง 60

Comment

full load เท่าไหร่อ่าครับ

ซิ้งเดิมๆผม 80 กว่าๆ

ลองทาซิลิโคนใหม่รึยังครับ

Comment

ตอนเปิดแอร์ค่อนค้างจะดีนะครับ ไม่ร้อน พอปิดอ่ะเป็นแบบนี้เลย -.-

แล้วผมดูไม่เป็นด้วยอ่ะครับ ว่าแค่ไหนอันตราย

Comment

Originally posted by @oD View Post
          full load เท่าไหร่อ่าครับ

ซิ้งเดิมๆผม 80 กว่าๆ

ลองทาซิลิโคนใหม่รึยังครับ
          ตอนใส่ไม่เห็นเค้าใส่นะครับ

เพราะตัว cpu ช่างบอกมันทามาอยู่แล้ว แต่ดูมันน้อยมากๆอ่ะครับ

Comment

ลองดูอุณภูมิตอน Idle CPU 0% และ Full load CPU 100% ดูครับว่าเท่าไร

Comment

Originally posted by vibe View Post
              ลองดูอุณภูมิตอน Idle CPU 0% และ Full load CPU 100% ดูครับว่าเท่าไร
              ไม่ทราบว่าทำยังไงครับ โทษทีพอดีผมไม่ทราบเีรื่องนี้อ่ะครับ

Comment

ใช้โปรแกรมเทส ให้ cpu ทำงาน100%อะครับ

Comment

speedfan ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
                  เท่าลองโปรแกรมวัด temp ตัวอื่นมั่งหรือยัง
                  ได้ค่าเท่ากันเปล่า

Comment

ขนาดผม OC 3.2GHz บัสแรม1600 ยังFullไม่เกิน 65-66 เลย ลอง Default ค่าเดิมๆก่อน
                    เวลาปกติ 45-50

Comment

แนะนำชื่อโปรแกรมทีครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆึีครับ

Comment

แล้วเปลี่ยนซิ้ง ที่ราคา 1000-2000 บาทนี้จะลดความร้อนลงเยอะไหมครับ

Comment

Originally posted by oatrb View Post
                          แล้วเปลี่ยนซิ้ง ที่ราคา 1000-2000 บาทนี้จะลดความร้อนลงเยอะไหมครับ
                          ผมเดิมๆ ยังเย็นเลยคับ ไม่ต้องซื้อ sink ใหม่ เอาตังไปหาซิลิโคนดีๆ มาซักอันน่าจะดีกว่า

ไม่ก็ซื้อพัดลมแรงๆ มาเป่าเดี๋ยวก็เย็น

Comment

ของแรง ก็ต้องร้อนเป็นเรื่องธรรมดา คิคิคิ

Comment

เป็นเหมือนผมตอนแรกเลย70 กว่า ๆ

เลยไปเช็คตรงซีลีโคนมันเหมือนจะแห้งอะครับ

เลยเช็ดออกแล้วทาใหม่ ตอนนี้อยู่ที่ 49-51

Comment

Working...
                              X