overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: เน็ตติดจรวด ของ Hucth ใช้เล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมคับ

OverclockZone Member naruzekung's Avatar

Default เน็ตติดจรวด ของ Hucth ใช้เล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมคับ

อยากจะรบกวนเพื่อนๆๆที่เคยใช้เน็ตติดจรวด ของ Hucth มันสามารถใช้เล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมคับ

รบกวนด้วยคับ

OverclockZone Member mzbuddy's Avatar
    HR งามวงศ์วาน/บางซื่อ

รอคำตอบด้วยคน

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เน็ตติดจรวดเลยเหรอเนี่ยะ เหอะๆๆ ถ้าจะแรงสมชื่อแฮะ....

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

ถ้าคิดว่า่ทนPingสูงๆไหวก็เล่นเลยครับ

OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

ผมกะจะใช้เหมือนกันครับ บ้านอยู่ จ.ฉะเชิงเทรา จะติดเดือนละ 999 บาท Unlimited การ รับ ข้อมูล

OverclockZone Member mzbuddy's Avatar

มานแตกต่างจากedgsของ12callมากไหมอ่ะ ถ้า สปีดเท่ากันก้ออย่าเลยครับ ผผมใช้ของวันทูคอลอยุ่

OverclockZone Member naruzekung's Avatar

รอคำตอบคับ อยากรู้จิงว่า มาตรฐาน CDMA2000 1x ว่าจะแรงพอจะเล่นเกมส์ออนไลน์ได้หรือไม่ แต่ถ้าชัวๆๆผมคิดว่า CDMA2000 1x EV-DO น่าจะเล่นได้ แต่ลองถามที่ศูนย์เค้าบอกว่าประมาณสิ้นปีเทคโนโลยีนี้ถึงจะติดตั้ง ตอนนี้เลยอยากจะลองสัญญาณแบบ CDMA2000 1X ว่าจะแรงพอจะเล่นเกมส์ออนไลน์ได้หรือป่าว อย่างไงก้อขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาแนะนำนะคับ แต่ถ้าคัยจะเล่นแค่เว็บ แชท ผมแนะนำเน็ตตัวนี้เล่นได้ดีกว่าเน็ตบ้านคับ ไปลองที่ศูนย์มา แต่พอดีที่ศูนย์เค้าไม่ได้ลงเกมส์ออนไลน์ไว้เลยไม่ได้อะ อย่างไงก้อรอคำตอบนะคับ สำหรับผู้ที่เคยลองใช้เน็ตติดจรวดของฮัทเล่นเกมส์

อ้างอิงหน่อยคับ http://www.hutch.co.th/mbi/index_th.htm

OverclockZone Member sirapob's Avatar

เน็ตติดจรวดครับ แต่ความเร็วยังอยู่ที่ฐานครับ (ยังพื้น ๆ ) เอาประมาณว่าเร็วกว่า 56K 2 เท่าละกัน

แล้วตกลงมีคัยเคยเอาแพ็คเกจนี้ไปเล่น เกมส์ออนไลน์บ้างอะป่าวนี้ -*- สงสัยต้องลองยาเองแล้วม่างเรา!! oo"

OverclockZone Member คิม's Avatar

มือถือมันมี Delay มากนะ จากตัวสถานีเอง และปัจจัยอื่นๆ

ขนาด WireMax ยัง Delay มากเลย ทดสอบมาแล้ว

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ผมใช้อยู่ไงครับ ผมซื้อโปรฯ แบบรายปี 12,500 บาท ใช้ฟรี 12 เดือน รวมอุปกรณ์ทุกอย่างแล้ว
    ใช้เล่นเน็ตได้ โหลดเพลงได้ เล่นเกมส์ได้เป็นบางเกมส์ครับอย่างพวก pangya อะไรแบบนี้ครับ คุณต้องบอกมาครับว่าจะเล่นเกมส์อะไร ถ้าเป็นเกมสที่มี server อยู่ในไทยอาจจะเล่นได้ครับ

อืมคงต้องเปลี่ยน เน็ตซักทีแล้วเรา ลาก่อน edgs ของวันทูคอล

ผมเล่นเกมส์ Seal online ECo และ Cabal อะคับ

OverclockZone Member Invisible's Avatar

มาบอกอีกคน สำหรับ คอ Rag

สถานที่ ท่าน้ำนนท์..

Rag 1 เล่นแทบไม่ค่อยได้ แต่ก็พอเดิน ตลาด ดูของ หรือเข้า ไปทำธุระนิดหน่อย ถ้าเล่นเป็นการเป็นงานหรือ{beep} ไม่แนะนำ

Rag 2(Korea Server) ค่อนข้างดีกว่า Rag 1 หน่อย แต่อาจจะช้าช่วง 17.00- 20.00

OverclockZone Member Invisible's Avatar

เน็ตไร้สาย ยังไม่ปัญหาเรื่องสัญญาณ ไม่คงที่อยู่
    บางคร้ง เน็ต 56k ธรรมดา เล่นเกมส์ บางเกมส์ได้ลื่นกว่า

ส่วนเน็ตไร้สาย จะโหลดไฟล์ได้เร็วกว่า เน็ต 56k (Hutch Max 16k-18k || 56k Max 6 - 8 k)

OverclockZone Member kinggage's Avatar

แล้วถ้าเล่น Dota มันจะ delay มากไหมคับ ผมใช้ edge ของ dtac มัน delay 1-2 วิ กว่าจะทำตามคำสั่งก็โดน คนอื่นเค้า ฆ่าแล้ว T-T
    ตอนนี้เลยใช้เน็ต 56 k เล่นอยู่ delay .3-.5 วิ ถ้าดีกว่าจะได้เปลี่ยนไปใช้มั่ง

OverclockZone Member sassyall's Avatar

Quote Originally Posted by kinggage View Post
    แล้วถ้าเล่น Dota มันจะ delay มากไหมคับ ผมใช้ edge ของ dtac มัน delay 1-2 วิ กว่าจะทำตามคำสั่งก็โดน คนอื่นเค้า ฆ่าแล้ว T-T
    ตอนนี้เลยใช้เน็ต 56 k เล่นอยู่ delay .3-.5 วิ ถ้าดีกว่าจะได้เปลี่ยนไปใช้มั่ง
    โห Delay 3-5 วิ เปนผมเลิกละงับ เล่นไปก็ โดน Kill - -

เหอๆ ตัดสินใจ ซื้อ โมเดมhut มือสองE321 แบบpcmia ไปแล้วครับ 2000 บาท เพื่อ cdma evo1x เหอๆ รายเดือนอีก999บาท

OverclockZone Member AMDDuron's Avatar

ผมใช้ CATCDMA มาตรฐาน CDMA2000 1x โดยรวมแล้วไม่ได้ลองเล่นเกมส์ ทำแต่งานเปิดเน็ตหาข้อมูล ถือว่าพอใช้ได้ ไม่ช้าไม่เร็ว ดาว์โหลดได้ไม่ต่ำกว่า 16K(เวปไทย) บางทีจะได้ 17-20K(เวปไทย) ถ้าคนไหนคิดจะว่ามันไวผมบอกได้เลยใครมีสายโทรศัพท์อยู่แล้วแนะนำติด Hi-Speed 5เลยครับไวกว่าเยอะ ดูจากรูปเอาแล้วกันครับก่อนตัดสิ้นใจ

ปล.เรื่องสัญญานตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาเลยครับ คงที่ตลอด

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ลองดี เทคของรุ่นพี่มา

..ไม่ใจเลยตครับ

ควสามเร็ว ขึ้นเยอะ แต่ เปิดเว็บช้ามากๆ

ขนาดเว็บไทยนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks