Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆเครื่องดับไป เลย เป็นไรไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆเครื่องดับไป เลย เป็นไรไม่รู้

เป็นอะไรไม่ รู้ ครับ อยู่ๆๆ เครื่องก็ดับไป เลย ครับ เปิดก็ไม่ได้ต้องตัดไฟ ที่เมนบอร์ดก่อน ถึ่งจะเปิดได้แต่ใช่ไปซัก พักก็ดับอีก เมื่อวานถอดแรมมาตัวหนึง เหมื่อนจะหาย
    แต่เมื่อตอนเช้าก็ดับอีกไม่เข้าใจ งง.

p4 3.0e(478)
    asus p4p800-se
    kingston 512*2
    asus v9999LE(Gf6800 LE)
    maxtor 250 gb(sata)
    maxtor 160 gb(ata)
    cooler master extreme power 430W
    ups zircon 800w

(ที่บ้านไฟตกบ่อยมาก )

ช่วยตอบหน่อย นะครับ

อาการเหมือน PSU กำลังจะไปเลยนะครับ ถ้าทำได้ไงลองเปลี่ยน PSU กับเครื่องอื่นดูนะครับว่าหายหรือไม่..

Comment

Originally posted by ZERO-G View Post
      อาการเหมือน PSU กำลังจะไปเลยนะครับ ถ้าทำได้ไงลองเปลี่ยน PSU กับเครื่องอื่นดูนะครับว่าหายหรือไม่..
      ขอบคุณมาก ครับ ความจิงก็แอบคิด อยู่เหมื่อนกันเลย(แต่ปลอบใจ ตัวเองอยู่เพราะพึ่งซื้อใช้ได้ไม่ถึ่ง ปี เลยครับ)ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยแนะนำ psu ซักตัวจะขอบคุณครับ

Comment

ก่อนที่จะดับท่านได้รันโปรแกรม เกม อยู่หรือเปล่าครับ(แล้วคล็อกหรือเปล่า) ลองถอดhd1ลูกออก แล้วดูอาการว่ามันจะดับไม แล้วไม่ต้องเสียบups

Comment

Working...
        X