Announcement

Collapse
No announcement yet.

pcmcia lan card กับ Usb Lan อันไหนใช้ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pcmcia lan card กับ Usb Lan อันไหนใช้ดีกว่าครับ

พอดีว่า โน็ตบุ๊ค ของผม

พอตแลน เสียอ่า (โดนฟ้าผ่า)

ผมเลยซื้อ Usb Lan มาใช้ แต่รู้สึกไม่พอใจกับความแรงในการถ่ายโอนข้อมูลผ่านเครือข่าย

เลยอยากทราบว่า PCMCIA Lan card ดีกว่า USB Lan รึเปล่าครับ

จะได้ซื้อมาใช้เพราะถ้าเปลี่ยน ชิป Lan ก็เหมือนกับซื้อ เมนบอร์ดใหม่เลยอ่ะ

เลยอยากจะประหยัดงบ อ่ะครับ

ช่วยลงความเห็นด้วยนะครับ

ดันครับ

เดี๋ยวมาดูอีกทีตอนบ่ายๆ

Comment

ดันครับ รอคำตอบ

Comment

up

Comment

ถ้าเป็น USB มันก็วิ่งได้เท่า USB ความจริง มันก็เร็วกว่า Lan ที่ 100Mbps อะนะ แต่ความเป็นจริงแล้ว อาจมีปัญหาที่กลไก การทำงาน ซึ่งอาจมี Delay หรือ ปัจจัยอื่นๆ อาจทำให้ช้ากว่า อะนะ

ถ้าเป็น ผ่าน port PCMCIA ก็วิ่งเท่า PCI อะ ไม่รู้เท่าไรจำไม่ได้แล้ว คิดว่า port USB มันคงไม่เสถียรอะนะ ถ้าผ่าน PCMCIA ราคาไม่แพงก็น่าหามาลอง เป็นความรู้ดีนะ

Comment

ขอบคุณครับ

จะลองดู แต่แบบ PCMCIA หายากมามาย

Comment

Working...
            X