Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบ ซาวน์การ์ด กับ ซาวน์ออนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบ ซาวน์การ์ด กับ ซาวน์ออนบอร์ด

ตามหัวข้อครับ ช่วยเปรียบเทียบให้ทีครับ ว่า ตัวไหนดีกว่ากันครับ ระหว่าง ซาวน์การ์ด creative sb0090 กับ ซาวน์การ์ดออนบอร์ดที่ติดมากับบอร์ดตัวนี้ ดูตามลิงค์เลยครับ ท่านว่าอันไหนดีกว่ากัน และจำเป็นมั้ยครับที่ต้องใส่ซาวน์การ์ด ขอบคุณครับ

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4908

ไม่เคยใช้ รอคนเคยใช้มาตอบ

Comment

ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ
      แต่อารมณ์ประมาณว่าหุแถมกับหูฟังที่ซื้อมาเปลี่ยนเอง

Comment

ไม่เคยใช้แต่มาเดา 55
        sb0090 นี่มัน Audigy 1 นี่ครับ โบราณไปหน่อย อาจสู้ x-fi แถมๆ ไม่ได้มั้ง
        sb0090 eax 1.0 แต่ตัวแถมก็ 4.0 ไปละ เล่นเกมตัวแถมคงดีกว่า แต่ก็สู้ตัวเต็มๆไม่ได้

ถ้าอยากได้ซาวด์นการ์ดแยกก็คงต้องหา x-fi music ขึ้นไปถึงจะดีกว่าละครับ ถ้าเทียบแค่สเปก
        แต่ถ้าวัดจากเสียงก็คงต้องว่ากันอีกที เผื่อบางคนว่า Audigy 2 ก็ฟังเพลงเพราะกว่า x-fi แล้ว

Comment

...

Comment

Working...
          X