Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับงานงอก!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับงานงอก!!!!!!!!!!!!

ลงเกมส์dreadspaceแล้วเล่นไม่ได้ครับตามภาพเลยมันบอกไม่มีอะไรอะงงมาก

วินโดว์ 7
    cor2duo 2.6
    ram 3.00 gb
    vga hd3850 512 mb ddr 3 128 bit
    hd 40 gb
    mb asus

ก็หาไฟล์นั้นมาลงคับ google มีเยอะเลย

Comment

เป็นไฟล์ใน DirectX ครับ

DirectX feb 2010
      http://www.microsoft.com/downloads/d...7-5ab8109cb4f5

Comment

Originally posted by takub View Post
        เป็นไฟล์ใน DirectX ครับ

DirectX feb 2010
        http://www.microsoft.com/downloads/d...7-5ab8109cb4f5
        ตามท่านนี้เลยครับ ลงตัวเต็มตัวล่าสุดยังไงก็ย่อมดีกว่า ^^

Comment

แล้ว win7 มันไม่ได้ลง diracx 11 ให้เหรอครับ งงมากมาย

Comment

มันต้องลง DX9 ด้วยเหรอ

Comment

ขี้เกียจอธิบาย เดี๋ยวยาว + คนเถียงมีเยอะ เอาเป็นว่า ลงๆ ไปเถอะ ลงแล้วเล่นได้ แค่นั้นพอ

Comment

แค่ลง DX9 ครับ

Comment

Originally posted by takub View Post
                  ขี้เกียจอธิบาย เดี๋ยวยาว + คนเถียงมีเยอะ เอาเป็นว่า ลงๆ ไปเถอะ ลงแล้วเล่นได้ แค่นั้นพอ
                  บอกหน่อยครับอยากรู้

Comment

Originally posted by designoot View Post
                    บอกหน่อยครับอยากรู้
                    ผมตอบให้ก็ได้ครับ ^_^

Windows 7 มี DX11 มาให้

แต่บางเกมส์มันต้องการไฟล์จาก DX9 เท่านั้น

เราก็เลยต้องลง DX9 ให้มันใหม่ครับ

Comment

Originally posted by ozeris View Post
                      ผมตอบให้ก็ได้ครับ ^_^

Windows 7 มี DX11 มาให้

แต่บางเกมส์มันต้องการไฟล์จาก DX9 เท่านั้น

เราก็เลยต้องลง DX9 ให้มันใหม่ครับ
                      แจ่มเลยครับกระจ่างเข้าใจแล้วครับ

Comment

มีคนอธิบายสั้นๆ ให้ละ เดี๋ยวตอนเย็นผมจะร่ายยาวๆ ให้อีกรอบ

Comment

แปลว่าเกมนี้ไม่รองรับ DX10 11 เหรองับ ???

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                            แปลว่าเกมนี้ไม่รองรับ DX10 11 เหรองับ ???
                            จะให้อธิบายก็คงจะยาวนะเรื่องนี้
                            ต้องมีจิตนาการนิดนึงเรื่องนี้

รอคนหลัง ๆ มาอธิบายดีกว่า

Comment

ก็รออยู่นิแหละ

Comment

Working...
                              X