Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้ ควรอัฟเพิ่ม หรือ ขาย ประกอบใหม่ ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้ ควรอัฟเพิ่ม หรือ ขาย ประกอบใหม่ ดีครับ

คอม ผม Spec p4 2.40GHz
    เมนบอร์ด กิกกะไบต์533 รุ่นอะไรไม่รู้ ครับ ดูไม่เป็น
    การ์ดจอ Asus GeForce4 MX440 64Mb
    RAM 256 DDR1 บัส400
    CD R 52x32x52x

จุดประสงค์ อยาก จัด เอา ไว้ เล่นเกม เป็นส่วนใหญ่ อะ ครับ
    Spec แบบนี้ ควร อัฟเพิ่ม หรือ ว่าเอา ไปขายมือ2 ประกอบใหม่ ดีครับ
    ตอนนี้ มีงบ 6000บาท อะครับ

ถ้า ขายมือ2 Spec แบบนี้ ขาย ได้ประมานเท่าไหร่ ครับ และ ขาย ที่ไหนดีครับ
    แนะนำที ครับ ถ้า อัฟ ควรซื้อ การ์ดจอ Ram แบบไหน บ้างรุ่นอะไร ขอบคุณครับ
    Last edited by ultimate99; 28 Jun 2007, 13:17:59.

หลักๆต้องการใช้สำหรับทำอะไรหรือครับ ถ้าแค่ใช้ ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมโหลดบิท ก็อัพเพิ่มก็ได้ครับ P4 2.4G มันก็ไม่เลวร้ายหรอกครับ ก็ลองเพิ่มแรมเป็น 1 Gb. ช่วงนี้ แรมบัส 400 นี่มือ1แพงหน่อยนะครับลองควานหามือสองดู (เป็น 512*2 ก็ดีครับ) หรือยังไงลองเช็คเมนบอร์ดดู (อาจใช้ CPU-Z ดูก็ได้ครับ)ว่ามันรองรับบัสได้มากสุดเท่าไหร่ ก็ใส่ให้มากสุดเลยครับ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะได้ถึง 667 แรมเก่าขายทิ้งครับ แล้วก็ซื้อการ์ดจอซัก 128 หรือ 256 ใส่เพิ่มหน่อยก็แจ๋วแล้วครับ
    แต่ถ้าอยากได้แรงจัดๆ ใช้งานตูมๆเลยก็ ขายทิ้งเถอะครับ แล้วถอยใหม่ตามงบประมาณเลย..

Comment

ถ้าขาย มือ 2 ขายที่ไหนดีครับ
      และได้ราคา ประมานเท่าไหร่ Spec แบบนี้ อะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลองประกาศขายในนี่เลยก็ได้ครับ หน้า ITMARKET ส่วนราคาผมไม่สันทัด ลองหาๆเทียบๆดูจากในนี้เอาละกันครับ มีซื้อขายกันเยอะ น่าจะมีเหมือนกับสเปคเราบ้างครับผม..ไม่งั้นก็ลองเดินไปตามร้านรับซื้อของมือสอง ตามห้างขายคอมทั่วไป แต่ร้านแบบนี้จะกดราคาพอสมควรนะครับ..

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่ แนะนำ ครับผม

Comment

ขายโลดๆๆ

Comment

ของผมยังเป็น Cel 2.4 อยู่เลยเหอๆ

Comment

Working...
              X