Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องนิดนะครับ MSI P55-GD80 vs ASUS P7P55D EVO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่องนิดนะครับ MSI P55-GD80 vs ASUS P7P55D EVO

คือผมมีบอร์ด 2 รุ่นในใจนะครับ ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับ เลยอยากให้เพื่อนๆชาว OCZ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ตามนี้เลยครับ

ตัวแรก MSI P55-GD80 >>> ประมาณ 6600.-

ตัวที่สอง ASUS P7P55D EVO >>> ประมาณ 7400.-

ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะเลือกตัวไหนครับ ขอเป็นแบบหมัดต่อหมัด ประสิทธิภาพล้วนๆนะครับ ประกันไม่เกี่ยว ขอบคุณมากครับ
    Last edited by jackcs001; 11 Feb 2010, 15:27:02.

ชอบ Asus มากกว่า

Comment

มันไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบหรอกครับ บอร์ดระดับเดียวกัน
      ราคาก็ใกล้เคียงกัน แต่ส่วนตัวผมจะเลือก msi เมื่อก่อนก็ใช้ asus มาเยอะ
      หลังๆเริ่มเบื่อครับ ขายแพงกว่าชาวบ้าน แต่ประสิทธิภาพ (OC) สู้บางเจ้าไม่ได้
      ถ้าจะให้ OC ได้ดีหน่อยจะต้องเล่นพวก topline ซึ่งราคาก็แพงอย่างที่รู้ๆกัน

Comment

ชอบ MSI ส่วนตัวล้วนๆ ครับ ^^'
        เพราะเคยใช้ทั้ง ASUS และ MSI แต่ฝีมือคล๊อกไม่เก่ง เลยรู้สึกว่าพอๆ กัน
        แต่หากคอนฟิกเทพๆ อาจจะหาความแตกต่างได้ครับ

Comment

ลองเจ้าตัวนี้ซิเนียนครับ

Comment

MSI จะปรับค่าโอเวอร์คล็อกละเอียดกว่าอัสสุนะครับ และจะงงว่าค่าอะไรที่ปรับไปแล้วบ้าง ค่าไหนควรลดเพิ่ม จะวุ่นวายกว่าอัสสุ อัสสุจะดีตรงค่าปรับมันไม่มากไม่น้อย และไม่งงครับ ละเอียดไม่มากแต่คล็อกง่ายกว่า แต่ถ้าออโต้ทุกอย่าง MSI จะลากได้ไกลกว่าอัสสุ แล้วแต่ซิ้งค์ระบายความร้อนด้วยนะครับ

Comment

ภาคจ่ายไฟ Dr.Mos ของ MSI มันดีคับ 1เฟสมีประสิทธิภาพเท่ากับ 4เฟสของภาคจ่ายไฟปกติ หาก Full load ที่ไฟ1.5+ขึ้นไป ภาคจ่ายไฟ Dr.Mos จะแสดงประสิทธิภาพออกมา
              Last edited by moopa; 11 Feb 2010, 22:06:39.

Comment

Originally posted by TWK. View Post

Comment

อีกเสียง

Comment

ลอง msi ก็ได้อารมณ์ไปอีกเเบบครับ ไฟนิ่งดี

asus ก็ดีครับ

สรุป เลือกตัวที่ท่านคิดว่าสวยครับ

Comment

ผมเลือก asus

Comment

ถ้าให้เลือก 2 ตัวข้างบน

ถ้าเรื่องความสวย

ผมเลือก MSI

แต่ถ้าให้เลือกยี่ห้อที่ชอบ

ผมเลือก ASUS

Comment

ผมว่าลากแล้วน่าจะได้พอๆ กัน เอา MSI ดีกว่า ส่วนต่างเอาไว้ปรับปรุงระบบระบายความร้อน

Comment

เป็นผมเอา MSI ครับ ชอบส่วนตัว

Comment

ใช้ Asus อ่ะนะ แต่เกลียด Sink มันจริงๆ อัปลักษณ์ดีแท้

Comment

Working...
                              X