overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37
    OverclockZone Member akiko2586's Avatar
    อ่อนนุช/ศรีนครินทร์

Default สมาคม Boston แห่งประเทศไทย แนะนำตัวหน่อยครับ ตอน ตรึงใจตลอดกาล คงความงามชัวนิรันดร์

super dac707 + usb Ixos ตัวลำโพงก็เดิมๆครับ เปลี่ยนแค่ Fuse buss man คายโอ ครับ

มีใครใช้ Boston บ้างครับแสดงตัวหน่อยครับ

OverclockZone Member Title don's Avatar

Boston มาล่ะ

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

โอ้ว อยากลอง Super Pro ขอยืมกำได้ก่ออ้าย

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ใช้กับเค้าอยู่ตัวนึงครับ

แอบสงสัยบางคนนี่ใช้ยังไง เก่าขนาดนี้ แต่สภาพอย่างกับหลุดออกมาจากทามแมชชีน - -*

TroRuwA
    Guest

ลำโพงในตำนานเมื่อก่อนเคยอยากได้มาก เสียดายที่ตอนนั้นไม่ซื้อ T_T

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ขายไปนานแล้วครับ 55

OverclockZone Member me4u's Avatar

มี 635 ตัวนึง
    ใช้กะ Music SX อ่ะ มีตังซื้อแค่นี้ บ้านจน

OverclockZone Member 6664's Avatar

BA635 ซื้อจากเวปนี้ละครับ

^^

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

ด้วยคนครับ แต่เป็น BA790 เปลี่ยน Cap เสียงเหมาะกะสาวๆ สไตล์ JAZZ/POP มากมาย

OverclockZone Member mujaarm's Avatar
    บางแค สายใต้ใหม่ ตลิ่งชัน

มาลงชื่อไว้ก่อน หาโอโม่ทำให้ขาวก่อนค่อยลงรูป

OverclockZone Member quake_the_rock's Avatar
    ชลบุรี, กรุงเทพ (บางสัปดาห์)

มารายงานตัวครับ ใช้มาเกือบ 10 ปีล่ะ ยังหาใครมาแทนไม่ได้
    ก่อนหน้านี้ก็เคยใช้ BA635 เหมือนกัน แต่มาจบที่ BA790 ในที่สุด
    รูป รูป

OverclockZone Member manjunk's Avatar
    http://www.multiforyou.com/

แยกร่างแล้วครับ
    Sub-Woofer : นำไปใช้กับชุด Home theater สำหรับดูหนัง, คอนเสิร์ต
    Surround : นำไปใช้คู่หน้า กับชุดคอมพิวเตอร์ วางคู่กับ LCD LG 23"
    Front : ไปไม่กลับแล้วครับ
    Center : ใช้อยู่กับชุด Home theater
    Remote : ใช้งานได้ปกติ เพื่อนๆท่านไหน ที่ใช้ Digital Theater 6000, 7000 รีโมทใช้ด้วยกันได้ครับ สนใจซื้อต่อ ได้เลยครับ ไม่ใช้แล้ว

เ๋ด๋ววันไหนจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ 555+
    อายจัง...

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมมี Boston BA635 ชุดนึง ต่อกับ DAC ของ ibasso D2+ BOA ฟังแบบขำๆ ครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ใช้มา ขายไป ซื้อมาใหม่ ขายอีกละ ??? ^_^

OverclockZone Member

ถามหน่อยครับ เจ้า BA635 เนี่ย ราคาตอนใหม่ๆ นั้นเท่าไหร่เหรือครับ?
    สงสัยว่าทำไมราคามือสองตอนนี้มันสูงจังเลยอะ

เพราะตอนที่ซื้อคอมฯเครื่องแรกก็บอกพ่อว่า ไม่ซีเรียสเรื่องเสียงเน้อ เนื่องจากตอนนั้น mp3 ยังไม่บูม
    อย่างน้อยผมก็ไม่สนใจฟังเพลงมาก มีคอมไว้เขียนเว็บ+เล่นเกมได้ก็พอใจมากๆ แล้ว

แต่มาถึงตอนนี้ ทุกอย่างที่เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์เครื่องแรกนั้นมีอยู่สองอย่างที่ยังใช้ได้
    คือ Keyboard P&A ที่ทนมากๆๆ (เล่น O2Jam บ้าพลังอยู่พักใหญ่) กับเจ้า BA635 ตัวนี้เหละครับ
    เลยอยากรู้ประวัติของมันซักหน่อย ก่อนที่จะตัดสินใจขายต่อดีหรือเปล่าอะครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

635 ตัวแรกที่เคยซื้อใช้เมื่อประมาณ 10 กว่าปีที่แล้ว จำราคาไม่ได้อ่ะ
    Last edited by camera; 12 Mar 2010 at 13:44:20.

OverclockZone Member sax_kung's Avatar
    ขายกล่องแต่งรถยนต์ด้วย FB:ecuandautoshopbysax

Quote Originally Posted by neizod View Post
    ถามหน่อยครับ เจ้า BA635 เนี่ย ราคาตอนใหม่ๆ นั้นเท่าไหร่เหรือครับ?
    สงสัยว่าทำไมราคามือสองตอนนี้มันสูงจังเลยอะ

เพราะตอนที่ซื้อคอมฯเครื่องแรกก็บอกพ่อว่า ไม่ซีเรียสเรื่องเสียงเน้อ เนื่องจากตอนนั้น mp3 ยังไม่บูม
    อย่างน้อยผมก็ไม่สนใจฟังเพลงมาก มีคอมไว้เขียนเว็บ+เล่นเกมได้ก็พอใจมากๆ แล้ว

แต่มาถึงตอนนี้ ทุกอย่างที่เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์เครื่องแรกนั้นมีอยู่สองอย่างที่ยังใช้ได้
    คือ Keyboard P&A ที่ทนมากๆๆ (เล่น O2Jam บ้าพลังอยู่พักใหญ่) กับเจ้า BA635 ตัวนี้เหละครับ
    เลยอยากรู้ประวัติของมันซักหน่อย ก่อนที่จะตัดสินใจขายต่อดีหรือเปล่าอะครับ
    ซื้อเมื่อ 6ปี ที่แล้ว 2150 (ถ้ามาขายก็คงราคานี้แหละ 555)
    ตอนนี้ถอดประจำการเอาไปไว้ใช้ที่บ้านต่างจังหวัด เอาไว้ฟังเพลง/ดูหนัง ตอนกลับบ้าน อิ อิ

>>

OverclockZone Member nooi's Avatar

ผมซื้อ BA635 มาราคาที่ 2370 บาท เมื่อ 6 ปีมาแล้ว ที่ชั้น 4 พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ ใบเสร็จยังเก็บไว้ครับ
    โฆษณาที่อาจารย์วิจิตรกล่าวไว้ว่าเปรียบมวยกับเครื่องเสียงราคาต่างกันสิบเท่า น้ำเสียงต่างกันไม่ถึงสี่เท่ายังเก็บไว้เลย

แต่..ตอนนี้เอาเก็บใส่กล่องอย่างดี หันมาเล่นเครื่องเสียง PA แล้วไม่มีเวลาฟัง ตกกระป๋องนอนลงกล่องซะแล้ว

OverclockZone Member vveeee's Avatar

Quote Originally Posted by nooi View Post
    ผมซื้อ BA635 มาราคาที่ 2370 บาท เมื่อ 6 ปีมาแล้ว ที่ชั้น 4 พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ ใบเสร็จยังเก็บไว้ครับ
    โฆษณาที่อาจารย์วิจิตรกล่าวไว้ว่าเปรียบมวยกับเครื่องเสียงราคาต่างกันสิบเท่า น้ำเสียงต่างกันไม่ถึงสี่เท่ายังเก็บไว้เลย

แต่..ตอนนี้เอาเก็บใส่กล่องอย่างดี หันมาเล่นเครื่องเสียง PA แล้วไม่มีเวลาฟัง ตกกระป๋องนอนลงกล่องซะแล้ว
    ไม่สนใจเปลี่ยนเป็นทุนบ้างหรือท่าน

OverclockZone Member akiko2586's Avatar
    อ่อนนุช/ศรีนครินทร์

หวยออก 707 อิอิ super pro

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks