Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง P4 รหัส C กับ E ครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง P4 รหัส C กับ E ครับ..

อยากทราบว่า 2.6C กับ 3.0E ความเร็วต่างกันมากไหมครับพี่ ๆ รบกวนหน่อยน่ะครับ

ต่างกันไม่มากครับ ถ้าใช้งานทั่วไปครับ
    -----------------------------
    ถ้าแปลงไฟล์วีดีโอตัว 3.0E จะเร็วกว่านิดหน่อยเนื่องจากสัญญาณนาฟิกาครับ
    ถ้าเล่นเกมส์ก็คงจะต่างกันไม่มากครับ เพราะเกมส์เน้นการ์ดจอมากกว่าครับ
    และถ้าคุณมี 2.6C ผมคิดว่าไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็น 3.0 ครับ ถ้าจะอัพน่าจะอัพข้ามไปสูงๆเลยครับ
    2.6C ยังแรงอยู่ในระดับที่ไม่ต้องอายครับ

ผมยังใช้แค่ sempron2200+ เองครับ อิอิ

Comment

ต่างกันนิดหน่อยครับ....แต่บัส 800Hz แล้วก็ HT(ไฮเปอร์เทรดดิ้ง) เหมือนกันครับ จะมีก็ L2 ที่ต้างกันครับ E 1M C 512K (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

Comment

ผมใช้อยู่คราบ~~~~~~~ 3.0E GHz ตามลายเซ็นเลยครับ
        แฟนพันธ์แท้ Intel จะโดนสาวก AMD(พีคุง) ตื้บไหมนี่ ><"

2.6C
        Speed 2.6 GHz

FSB 800 MHz
        Interface Socket 478
        Corename Northwood
        Package FC-PGA2
        Size of L1 Cache 20KB
        Size of L2 Cache 512KB

Architecture 32 บิต
        Process Technology 130 nm
        Core Voltage (Vcore) 1.55 โวลต์

3.0E
        Speed 3.0 GHz

FSB 800 MHz
        Interface Socket 478
        Corename Prescott
        Package FC-PGA2
        Size of L1 Cache 16KB
        Size of L2 Cache 1MB

Architecture 32 บิต
        Process Technology 130 nm
        Core Voltage (Vcore) 1.55 โวลต์
        Last edited by viewsakura; 16 Oct 2006, 22:38:52.

Comment

ที่ผมใช้ 3.0E ของ Intel ก็เน้นแปลง File พวก MP3 , OGG ไว้ลงมือถืออะไรประมาณนี้ครับ
          แต่พักนี้จะเล่นเกมต้องซื้อ Card จอใหม่ อิอิ

Comment

ไม่ต่างกันเท่าไหร่ในด้านการใช้งานคับ

แต่ถ้าความร้อนละก็ E กินขาดคับ ร้อนโครตๆๆ

เอา C มาดีกว่าคับดูแลง่ายดี

Comment

ใช่เลยครับร้อนกระชูด ผมใช้ Coler Master Hyper 6+ ระบายเลยล่ะคับ

Comment

Working...
              X