Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>> การเลือกซื้อ UPS ครับ <<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>> การเลือกซื้อ UPS ครับ <<<<

ตามหัวข้อแหละครับ คือว่าผม

กำลังหา UPS มาใช้กับ

AEROCOOL V12-700W อยู่แต่พอไปเห็น

สเป๊คของ UPS แล้ว งงๆครับอย่าตัวนี้

APC "BE500R-AS" Back-UPS ES Series 500VA 300W UPS

ไม่เข้าใจ 500VA 300W ว่ามันคือค่าของอะไร ต้องดูยังไง

ว่าต้องเลือกเท่าไหร่ ถึงจะพอกับ ระบบ ของเราครับ

แล้วช่วยแนะนำ UPS ให้ด้วยครับ พอดีที่บ้านช่วงนี้

ไฟมันวู๊บๆๆ ครับ ขอบคุนครับ

กำ ขอดันหน่อยครับ เพื่อผทจะไปดู

ขุดๆ ๆ เดวมันจะล่วงกันไปทั้งระบบก่อน

Comment

ไม่พอชัวร์

จะใช้พาวเวอร์ตัวนั้น

อย่างต่ำๆ ซัดไปเลย 600W 1000VA

Comment

ของท่านหาซัก 500w+ ครับ ถึงจะเอาอยู่

Comment

WATT คือ............ลืมรอคนอื่นอธิบาย VA คือเวลาที่มันจะใช้สำรองไฟว่านานเท่าไหร่

แต่ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ UPS WATT เท่า PSU เสมอไปนะแต่ก็ไม่ควร***งกันมาก เพราะ PSU ก็ไม่ได้จ่ายไฟ

เต็มที่ตลอดเวลาของมันอยู่แล้ว ของผมเอง UPS มันโหลดเยอะๆแล้วไฟดับมันก็ดับตาม -*-

Comment

600W 1000VA ตัวที่เสป็คประมานนี้ ซื้อ 4890 ได้อีกตัวเลยครับ

อุปกรคอมนี่ยากต่อการลงทุนจิงๆ หรือหรอหมดประกันไปก่อน

แล้วค่อยซื้อดีหว่า ไงก้ขอบคุนทุกท่ามากครับ

Comment

Originally posted by ALO View Post
              600W 1000VA ตัวที่เสป็คประมานนี้ ซื้อ 4890 ได้อีกตัวเลยครับ

อุปกรคอมนี่ยากต่อการลงทุนจิงๆ หรือหรอหมดประกันไปก่อน

แล้วค่อยซื้อดีหว่า ไงก้ขอบคุนทุกท่ามากครับ
              ยี่ห้ออื่นก็ได้ท่านจหาดูดีๆตาม IT CITY ราคาถูกและคุณภาพดี ไม่จำเป็นต้อง ของ APC หรอก

ของผมก็แค่ 4.2k เองของ PCM ประกันเยอะดี ผมก็ไม่อยากลงทุนเยอะหรอกแต่มัน

งกกับ UPS ไม่ได้จริงๆนี่สิอันตราย http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=582900
              Last edited by ITSCI; 12 Feb 2010, 18:51:28.

Comment

Working...
              X