Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเซ็ต ROUTER แบบกำหนด MAC ADDRESS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเซ็ต ROUTER แบบกำหนด MAC ADDRESS

คือผมใช้ tplink 8901g ตอนนี้เซ็ตแบบ wpa2 ซึ่ง N/B บางตัวไม่รองรับ
    ผมเลยอยากเปลี่ยนเป็นแบบกำหนด MAC ADDRESS อย่างเดียวเลยครับ
    ลองเซ็ตเองแล้วโดยใส่ MAC ADDRESS ที่ช่องที่ให้ใส่แล้วมันยังต่อไม่ได้อ่ะครับ อยากได้วิธีเซ็ตอ่ะครับ หรือสามารถตั้งแบบ 2 อย่างพร้อมกันได้

รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตั้งเป็น WPA บวก MAC ได้ครับ MAC ของเครื่องที่จะต่อเข้านะครับ

Comment

Originally posted by unify72 View Post
      คือผมใช้ tplink 8901g ตอนนี้เซ็ตแบบ wpa2 ซึ่ง N/B บางตัวไม่รองรับ
      ผมเลยอยากเปลี่ยนเป็นแบบกำหนด MAC ADDRESS อย่างเดียวเลยครับ
      ลองเซ็ตเองแล้วโดยใส่ MAC ADDRESS ที่ช่องที่ให้ใส่แล้วมันยังต่อไม่ได้อ่ะครับ อยากได้วิธีเซ็ตอ่ะครับ หรือสามารถตั้งแบบ 2 อย่างพร้อมกันได้

รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รบกวนดูในเรื่องของ OS ของตัวโน๊ตบุคด้วยนะครับ เพราะ OS บางตัวตัดต่อพันธุกรรมจะเล่นไม่ได้ก็มีครับ

Comment

แล้วเอาแบบจ่ายเป็น ip โดยใส่ mac เข้าไป โดยไม่ใช้แบบใส่คีย์อ่ะ
        สรุปคืออยากเซ็ตตัวเราเตอร์แบบจ่ายเป็น mac address อย่างเดียวเราจะไปปิดแบบพวก wpa ยังไงครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับเราท์เตอร์ หรือ แอคเซสพ้อยท์รุ่นนั้นๆ ครับ ว่ามันทำได้ไหม?

ถ้าทำได้ โดยส่วนมาก ถ้าอย่างล็อคสองชั้น ลองใช้ WPA-PSK / MAC Filter

หรือ MAC Filter เพียวๆ เลยก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by dccomputec View Post
            ขึ้นอยู่กับเราท์เตอร์ หรือ แอคเซสพ้อยท์รุ่นนั้นๆ ครับ ว่ามันทำได้ไหม?

ถ้าทำได้ โดยส่วนมาก ถ้าอย่างล็อคสองชั้น ลองใช้ WPA-PSK / MAC Filter

หรือ MAC Filter เพียวๆ เลยก็ได้ครับ
            เราจะรู้ได้งัยว่า ทำได้กี่อย่าง รุ่น td8901g

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X