Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCSX2 Dx9 / Dx10 มันส่งผลให้ภาพของเกมส์ Ps2 ต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCSX2 Dx9 / Dx10 มันส่งผลให้ภาพของเกมส์ Ps2 ต่างกันมากมั้ยครับ

PCSX2 Dx9 / Dx10 มันส่งผลให้ภาพของเกมส์ Ps2 ต่างกันมากมั้ยครับ

ขอบคุณครับข้องใจมากมายเลย

เพราะเห็นบางคนก็ตั้ง Dx9 บางคนก็ dx10

คิดมาไม่นะครับ เพราะตัวเกมมันไม่ได้ทำมาเพื่อdx10นี่ครับแค่รองรับนะผมว่า เพราะคอมไปถึงไหนกันแล้วล่ะจริงไหม

Comment

ที่ผมทดลองดูกับ Windows7 64bit + HD4850
      DirectX10 จะเฟรมเรตสูงกว่าประมาณ 2-3 เฟรม

Comment

นำอยู่ 2-3 เฟรมก็เยอะแล้วนะ ถ้าเป็น snooker น่ะ

Comment

ปลั๊กอิน DX9 บางทีมันแสดงผลพวก เงา หรือ เท็กซเจอร์ บางส่วนผิดเพี้ยนน่ะครับ.. จริงๆ มันก็ไม่น่าเกี่ยว

แต่กราฟฟิกปลั๊กอิน DX10 การแสดงผลก็จะปกติดีครับ

ลองดู Monster Hunter เอาก็ได้ครับ สังเกตเงาตามพื้นจะเห็นได้ชัดเจนที่สุด

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
            ปลั๊กอิน DX9 บางทีมันแสดงผลพวก เงา หรือ เท็กซเจอร์ บางส่วนผิดเพี้ยนน่ะครับ.. จริงๆ มันก็ไม่น่าเกี่ยว

แต่กราฟฟิกปลั๊กอิน DX10 การแสดงผลก็จะปกติดีครับ

ลองดู Monster Hunter เอาก็ได้ครับ สังเกตเงาตามพื้นจะเห็นได้ชัดเจนที่สุด
            +1 ตามนี้ครับ...เท่าที่ลอง dx9 ภาพบางส่วนขาดหาย โดยที่ dx10 ไม่เป็นเป็นหลายเกมส์ครับลองสังเกตดู

Comment

Originally posted by sungel View Post
              ที่ผมทดลองดูกับ Windows7 64bit + HD4850
              DirectX10 จะเฟรมเรตสูงกว่าประมาณ 2-3 เฟรม

แต่ผมเล่นแบบ dx10 หนืดกว่าเดิมเยอะเลยครับ
              Windows7 64bit + HD5850+cpu e8400+ram4g

ปรับไง ถึงลื่นขึ้นอ่ะครับ แนะนำที ผมเล่นภาพแค่ 1280*720 เอง

Comment

ก็ไม่ต้องปรับอะไรมากมายนะครับ
                อ้อ เวลาทดลอง ให้ลองกับเกมที่เล่นได้เกือบสมบูรณ์เช่น FF10 FF12 KH1
                บางเกมสเป็คแรงแค่ไหนก็อืด

เสป็คผม
                E2140@2.7GHz.
                HD4850
                DDR667 2 GB
                Windows7 64 bit

Last edited by sungel; 12 Feb 2010, 19:06:16.

Comment

อ่อ ปรับแบบนี้นี่เอง ผมปรับเหมือนใช้ DX9 คือไปปรับตรง Interlacing น่ะครับ

พอย้ายมาเป็น Dx10 มันเลยหนืด พอปรับเป็น None แบบท่านแล้ว ลื่นหัวแตกเลย แถมภาพสวยกว่า dx9 เยอะเลย

อิอิ ขอบคุณมากครับ เล่นแต่ Dx9 อยู่ตั้งนาน

ได้แล้วลื่นซักที

ฉากนี้แต่ก่อน dx10ผมเล่น FPS ประมาณ 30 เล่นของDx9 ประมาณ 45-50เอง พอปรับใหม่ 60 ทันที *0*
                  Last edited by Microq; 14 Feb 2010, 05:27:01.

Comment

ขอบคุณครับ

ได้ข้อมูลดีๆมาเยอะเลยครับ ขอบคุณๆๆ

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
                      นำอยู่ 2-3 เฟรมก็เยอะแล้วนะ ถ้าเป็น snooker น่ะ
                      เย้ย..!!

Comment

เล่น tekken 5 ได้ยังอ่ะครับ

Comment

e2200 2.2ghz hd4850
                          ไฟนอล10 ผมเล่นเฟมเรต20-40เองครับ
                          เซทอะไรบ้างครับถึงเล่นลื่น
                          หรือช่วยส่งโปรแกรมที่เล่นมาให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ผมอยากได้แบบของที่คุณเล่นอะ ขอบคุณมากครับ
                          Last edited by zelot07; 14 Feb 2010, 00:37:38.

Comment

Originally posted by zelot07 View Post
                            e2200 2.2ghz hd4850
                            ไฟนอล10 ผมเล่นเฟมเรต20-40เองครับ
                            เซทอะไรบ้างครับถึงเล่นลื่น
                            หรือช่วยส่งโปรแกรมที่เล่นมาให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ผมอยากได้แบบของที่คุณเล่นอะ ขอบคุณมากครับ
                            ต้องลากไปที่ 3ghz ขึ้นไปครับรับลองลื่น

Comment

ลากแล้วมันค้างครับ บอร์ดห่วย แถมผมเปิดไม่มีพักกลัวมันไหม้จัง
                              เอาไว้รอเปลี่ยนใหม่ดีกว่า

Comment

Working...
                              X