Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 5770 เทียบกับ Nvidia ตัวไหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 5770 เทียบกับ Nvidia ตัวไหนได้บ้างครับ

ผมกำลังจะซื้อการ์ดจอ มีคนแนะนำ 5770 มา ดูแล้วก็โอเค ทั้งเรื่องประสิทธิภาพและประหยัดไฟ แต่มีคนบอกว่าถ้าใช้งานเกี่ยวกับ 3d nvidia จะดีกว่า จริงรึป่าวครับ เพราะว่า ผมจะใช้งานด้านกราฟฟิก ซะส่วนใหญ่ แล้ว nvidia ตัวไหนที่พอ ๆ กับ 5770 บ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำและขอราคาด้วยนะครับ

วานผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
    มือใหม่หัดแต่งคอม

ป.ล.ไม่ทราบมีเว็บเปรียบเทียบคะแนนของการ์ดจอรุ่นต่าง ๆ หรือป่าวครับ ถ้ามีรบกวนขอหน่อยครับ

GTX 260

Comment

Comment

^^^

ตามนั้น

Comment

เห็นด้วยกับ คห. บนๆ ครับ
          แต่ GTX260 อาจแรงกว่านิดนึง

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ

ขอถามอีกนิดนึงนะครับ

ถ้าประสิทธิภาพพอ ๆ กัน แล้วเรื่องประหยัดพลังงานละครับ

พอดีผมเน้นเปิดนาน นะ ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ดัน ๆ

Comment

ดัน

Comment

5770 ประหยัดพลังงานกว่าครับผม

Comment

Originally posted by SanAerO View Post
                    ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ

ขอถามอีกนิดนึงนะครับ

ถ้าประสิทธิภาพพอ ๆ กัน แล้วเรื่องประหยัดพลังงานละครับ

พอดีผมเน้นเปิดนาน นะ ครับ

ขอบคุณครับ
                    5770 ประหยัดไฟกว่าครับ Idle แค่ 17w เอง

Comment

Working...
                    X