Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ D-LINK DSL_2540T ฟอเวิดผอด ไม่ได้ครับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ D-LINK DSL_2540T ฟอเวิดผอด ไม่ได้ครับครับ

ผมพึ่งได้มาจาก โอเวอร์ครอกโซน นี่แหละครับ ท่านไหนเคยทำ และใช้ แนะนำได้ครับ
    ผมเซทโนไอพี แล้วปิงจากข้างนอกไม่เจอ ปิงจากเครื่องผมเองก็ไม่เจอ ก่อนน่านี้ใช้โมเดม ปิงได้เลย งงงงงงงงง ครับ

ป่านี้ได้ยังถ้ายังมะได้เดี่ยวโพสให้ดู

รูปที่ 1 ให้เข้าไปใน router แล้วคลิ๊กตามรูป ใส่ชื่อโปรแกรมที่เราใช้ในการเล่นบิตนะ

รูปที่ 2 ให้เอาเลขพอร์ทที่จะใช้มาใส่ให้ครบทุกช่อง แล้วในช่อง Protocalเลือก TCP&UDP กด appy

รูปที่ 3 กดตามรูปเพื่อเซพและรีบูท router

สงสัยอะไรก้อ PM มาก้อได้ ชิวๆ
    Last edited by joykajaa; 6 Jul 2007, 10:05:12.

Comment

ขอD-LING 2640 T ด้วยครับเหมือนกันใหม

Comment

ง่ะ รุ่น 2640 มะเคยใช้นะ ส่วนใหญ่แล้ว D-Link มันก้อจะคล้ายๆกันแหละจ้า

Comment

Working...
        X